Sasa Afrika visa msikilizaji, ni wakati mwingine ambapo tumeungana nanyi hapa tukiwa studio nambari 15 kama unavyosikia hapo. Mpango ni VOA Express tukiwa tumejiandaa vilivyo, kwa sababu mambo ni mengi hapa, lakini kwanza nijitambulishe, naitwa BMJ Muridhi. Mimi naitwa Idi Ligongo. Baada ya kipindi kirefu sana, BMJ Muridhi anarejea ndani ya nyumba ya VOA Express, Jumatatu tulivu nzuri kabisa. E, ni mengi ambayo tumekuandalia hii Jumatatu ya leo, lakini kwa uchache tu ni kwamba e, unajua vijana wengi wamekuwa wakiingizwa chaka, wanaitwa au wamekuwa wakitapeliwa juu ya e, swala zima la ajira. Wengi wamekuta wana <coughs> wanafuatilia mitandao, na baadhi yao wamekuwa wakijikuta kwamba wanaamini mitandao ambayo imekuwa inasema kwamba, oh, kuna kazi mahala fulani, inabidi utoe shilingi fulani ili upate kazi. Tutaliangalia hilo bila shaka. Tena tutaangalia ni kwa nini e, vijana wengi ambao wanaandikishwa kusoma katika ama kuanza e, katika shule za sekondari hawafiki mpaka uh, kidato cha mwisho na kuhitimu uh, kwa takwimu ambazo zimeonekana katika nchi za Afrika Mashariki, hali yaonekani uh, vizuri sana. Tutaangalia hilo katika barazani, na pia unaweza kuchangia msikilizaji, kwenye ukurasa wetu wa Facebook, manake pale pana swali uh, tukifika wakati huo tuta uh, kujumuisha. Basi tuna mengi pamoja na hoja kwa hoja, sitakuambia ni kuhusu nini mpaka baadaye, lakini uh, tukianza kabisa Idi Ligongo, nafikiri stori ambayo moja ya stori kuu cool, ni kuhusiana na hali ya uvuvi pale eneo la uh, wapi viriziwa uh, uh, Victoria, Ziwa Victoria. Ziwa Victoria. Uh kwa sababu vijana wanaoishi wa karibu na ziwa hilo wanalalamika kwamba mafuriko ambayo yameshuhudiwa katika siku za karibuni katika ukanda wa Afrika Mashariki yanawaathiri sana kiuchumi vijana hao ambao wanategemea uvuvi kujipatia riziki, no. Sasa katika kutaka kujua undani wa suala hili kama tunavyojua wengi wamelalamika kuhusu athari za kiuchumi kwa sababu ya mafuriko, lakini tukalenga kabisa kuhusiana na uvuvi katika eneo hilo. Nimezungumza na mvuvi ambaye pia ni mwenyekiti wa chama cha wavuvi katika ziwa hilo, Joseph Odongo. Kwanza nimemuuliza ni changamoto zipi hasa wanakumbana nazo hasa katika siku za karibuni. Kwa hivi sasa samaki wamepungua, ingawaje kwa asilimia kidogo kutokana na mafuriko ya maji maji ambayo yanatiririka kutoka katika milima na katika mashamba ambayo yako na zile eh, kemikali na ule uchafu, pia umechangia samaki kupungua. Maji akiwa na matope, hiyo harufu huwa inafanya samaki zinakufa, hiyo harufu tu ya matope hiyo ya uchafu. Unajua, eh, maji akikuwa unapata nyasi zinaoza, hata hiyo harufu huo, eh, uvundo ukielekea baharini unafanya samaki ikisikia hiyo harufu, hiyo samaki inakufa. Lakini shida kubwa ni mbinu ambayo inatumika na wavuvi haramu katika ziwa Victoria, ambao wanatumia zile nyavu ambao tunaita monofilament nets. Monofilament nets ni zile nyavu ambazo zimeundwa kwa njia ya plastiki na zikuwa baharini kuwa haziwezi zikakatika na haziozi hata. O, o, hivi sasa vile tunaongea, Rais Museveni wa Uganda amechukua jukumu la kusimamisha uvuvi haramu wote, hata ule uvuvi ambao ulikuwa unatumika, uvuvi wa omena, amepiga hiyo marufuku kulingana na vile samaki kupungua, lakini nchi ya Kenya ndiyo nchi ambayo inachangia katika uhalifu wa uvuvi haramu, kwa sababu maofisa na waziri ambaye anahusika hawajaweka maanani ya kuzuia uvuvi haramu, kwa sababu hapa Kenya ndipo kuliko na soko kubwa la kuuza samaki wa changa na ndipo kuliko na uh, wauzaji eh, zile nyavu ndogo ndogo ambayo tunaita undersize net. Mwisho kabisa, unaweza kusema hii imeathiri vipi hii nafasi za ajira kwa hasa kwa vijana ambao labda wali wanategemea eh, uvuvi kujipatia kipato? Kwa hivi sasa, eh, hali ya uchumi umeharibika kabisa, hasa kwa wale watu ambao wametegemea hii mambo ya uvuvi, kwa sababu ukiangalia Kenya, Tanzania na Uganda, zaidi ya watu Eh, milioni moja wamekuwa katika hiyo sekta ya uvuvi, lakini kwa vile vile tunaongea hivi sasa, hawa watu wote wametoka katika bahari, watu wanaangaika, na unajua ya kwamba samaki ndicho chakula kikubwa sana ambacho kinaliwa na zaidi ya watu bilioni kumi na moja hapa duniani. David Joseph Odongo huyo akizungumza nasi a, katika kuhusiana na swala hilo la uvuvi na vijana na kukosa ajira. Tutaendelea kufuatilia kwa sababu hatujaona mwisho wake suala hili, lakini kwa sasa e, namsikia kwa mbali huyu Otile Brown mm -hmm. uh, Idi Ligongo, Otile Brown hmm. anasukuma kitu hicho, anasema bowling mm hebu -hmm. tusikie vipi, mm -hmm. mambo The ones that out you you. You are The ones that you. Oh, I I I I need Oh, keep on on giving till I gave in. Cause it's never enough. You keep on pleasing. I was in Otile Brown anakuambia bowling mambo mengi kulikweli Mm -hmm. Yeah. Lakini usiposikiza yeah. yeah. kwa makini utafikiria jamaa uh, katokea huko Mississippi. Nyingi sana tunakwenda kwenye kuangalia hili swala ambalo linashamiri hivi sasa ambapo linawakumba baadhi ya vijana uh, kuingia katika kutapeliwa Unajua, kumekuwa kuna mtindo wa taasisi mbalimbali mbali, e, zile za uongo e, make siseme taasisi rasmi zile za uongo yeah, ambazo zinadai kwamba zinasaidia vijana kutafuta ajira e, kwa maana hiyo, huwa mara nyingi wanatoa tangazo na kuambia kuna mafunzo fulani, na haya mafunzo inabidi uyalipie kiasi kadhaa cha fedha ili uweze kufundishwa na kupata ajira, au wengine wanasema kabisa kwamba unahitajika kukusanya kiasi cha pesa E, unatoa kiasi fulani na e, unapata ajira. A, wakati mwingine wanakuwa watu kabisa wanajirekodi vizuri, wamevaa suti na tai BMJ Mm-hmm. Wanawambia vijana kwamba inabidi e, muingie kwenye programu moja mbili tatu, ili muweze kujipatia ajira, na baadhi yao wamekuwa wakiingia e, katika huo uh, utapeli. Yani, nikimaanisha kwamba wamekuwa wakitapeliwa. Wengine wanawaomba wazazi wao, walezi wao, ndugu jamaa na marafiki kuwapatia hizo fedha na kujikuta wanaingia kwenye matata kwelikweli ya uh, kutapeliwa. Sasa tunaye hapa eh, Gabriel Mwangonda ambaye yeye vile vile eh, anajua haya maswala eh, mtaalamu wa maswala ya kifedha vile vile uh, Gabriel, hebu tueleze ni kitu gani kijana anatakiwa afanye ili kutambua matangazo kama hayo kuwa kwamba haya ni hili la uongo au hili la kweli? Naam, uh, ni kweli kumekuwa na shida hiyo kwa nchi nyingi, especially huko Afrika. Sijajua huko bara la Ulaya, lakini kwa afrika nzima hili ni janga uh, linasumbua lina sana vijana ambao wako katika soko la ajira kutafuta mikate yao ya kila siku. Tumeshuhudia Nigeria mara kadhaa kwenye page za Twitter za Dangote akiscreenshot matangazo ya aina hiyo na akiyapiga alama ya X kwamba ni uongo, uongo anaandika neno false, e, na anaandika fraud. Kwa mara nyingi imekuwa ikifanyika hivyo, na nadhani hiyo ni njia moja nzuri sana ya kuweza kujiridhisha, kwa sababu matangazo kazi, ya kazi yanatolewa na taasisi nyingi. Sasa zile taasisi kama mtu anataka kujiridhisha ni bora akaenda kwenye zile page ambazo zimekuwa verified, especially kama ni za serikali au kama kampuni kubwa. Ni rahisi sana kwenda kwenye hizo kurasa za rasmi kabisa za taasisi husika wakajiridhisha kama ameweza kutangaza hilo swala au la. Sasa mara nyingi ukienda kwenye hizo kurasa, kuna sehemu za kuweza kuwaandikia message, ujumbe mfupi Kijana anaweza akajiridhisha kwa kuandikia ujumbe mfupi au wenye, wenye taasisi husika kwamba ni kweli kuna hili tangazo mmetangaza ajira au la. E, kwa mfano hapa Tanzania kuna changamoto hiyo ipo, na mara nyingi watu wana, wana- wanafanya hiyo kwa taasisi zile kubwa kubwa za kiserikali. Kwa mfano kwa mfano e, wanaweza katangaza kwamba jeshi la polisi linahitaji watu jeshi la uhamiaji ama taasisi fulani ya serikali. Sasa hizi taasisi zote zinazotumika tapeli watu zinakuwa na kurasa zao rasmi kwenye mitandao ya kijamii ambazo ni rahisi sana kwa kijana kwenda kujiridhisha kwamba lile tangazo ni la ukweli au la. Pale kunakuwa na mawasiliano ya timu na vilevile kunakuwa na ujumbe wa moja kwa moja mfupi kwenda kwa wahusika hao, na vijana wanaweza kachukua hatua kujiridhisha kwa kwenda kutembelea, uh, taasisi hizo husika. Kwa hiyo ni vitu rahisi sana Kijana ah, yote ambaye anaingia mtego huo ni kwamba hajaweza tu kuweza kusumbua akili yake na kutaka kujua kwa kujiridhisha kwa kuweza kutembelea hiyo taasisi mm -hmm. au kuwasiliana nao kwa, kwa njia na, sim, na, ah, ah, na ah, ya simu au mitandao ya kijamii ni rahisi sana kuweza kujiridhisha. Naam, asante sana Gabriel, naamini kabisa kijana ambaye anatusikiliza atakuwa amekuelewa vizuri kikubwa, eh, kama mlivyomsikia Gabriel anakuambia fanyeni uhakiki E, wa hayo matangazo wasilianeni na taasisi husika kujua kwamba hilo tangazo ni la kweli. Lakini vilevile, BMJ pia, haiwezekani kwamba utoe fedha kwa ajili ya kupata ajira ambayo ikulipe fedha mm -mm. E, ajira si kama biashara. Biashara ndio inabidi utumie fedha kwa ajili ya kujipatia kitu kingine. Basi moja kwa moja si tuelekee katika e, habari za dunia, na tukushukuru sana Gabriel Mungonda. Jeshi ya Israeli alisonga mbele zaidi katika mji wa kusini mwa Gaza wa Rafa jumaapili huku waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken akieleza kutoridhishwa kwake na operesheni hiyo ya Israeli na kusisitiza haja ya kuwalinda raia. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema kwamba Blinken alibainisha upinzani wa Marekani kwa operesheni kubwa ya kijeshi huko Rafa alipokuwa akizungumza kwa njia ya simu na waziri wa ulinzi wa Israeli Yoav Gallant. Wizara ya ulinzi ya Rusia imesema Jumatatu kuwa walinzi wa anga wa nchi hiyo waliharibu ndege 31 zisizo na rubani za na makombora 16 yaliyorushwa na Ukraine katika mashambulizi ya usiku. Wizara hiyo imesema ndege saba zisizo na rubani na, na makombora manne yalidunguliwa katika anga ya Crimea, eneo linalokaliwa na Rusia. Ndege zisizo na rubani 8 ziliharibiwa katika anga ya Kursk na droni nne zilinaswa katika eneo la Lipetski idadi ya walofariki kutokana na kuporomoka kwa jengo nchini Afrika Kusini imeongezeka na kufikia ishirini na wane, watu ishirini na wane, huku watu 28 na wakiwa bado hawajulikani walipo, mamlaka zilisema Jumatatu, wiki moja baada ya jengo hilo kuanguka. Mili minne ilipatikana wakati wa usiku na mapema hileo katika eneo la mkasa huo katika mji wa kusini wa George. Maafisa wa jiji walisema vikosi vya uokoaji vime ua vikifanya kazi usiku kucha tangu jengo hilo la ghorofa tano 5 lilipoporomoka ghafla Jumatatu wiki iliyopita. Kiongozi wa upinzani nchini Chad, Success masra amewasilisha rufaa ya kisheria kwa baraza la katiba la nchi hiyo kupinga matokeo ya awali ya uchaguzi wa rais uliofanyika tarehe 6 mwezi huu nchini humo. Baraza la kitaifa la usimamizi wa uchaguzi linalosimamiwa na serikali siku ya Alhamisi lilimtangaza rais wa mpito Mahamad Idris Debi mshindi wa uchaguzi huo kwa asilimia 61.3 ya kura, kwa mujibu wa matokeo ya awali, huku Masra akishika nafasi ya pili kwa asilimia 18.5. ndo amekufa. Mi niko fresh, na chogopa ni uoga mbo, hata uniogopeshi. Binadamu hawezi kunipa stress, maana maneno yao hayakuwahi kunipa kesh. Na kama napangaga Mungu, nani atapangua? Aliweka asubuhi ukungu, mchana kawa jua, kiangazi ukame, masika inyeshe mvua. Alinijua kabla hata mama angu ajanijua. Ah. kuni akiba uicheke anaoteketea, nimezijua shida toka nipochekechea. Bidii haina desturi ya kumtupa mtu, ndo maana waga sina roho ya kutu Ah, maisha ni ngazi kasa mwendo ukipataka juu. Dunia ni shafu mwombe Mungu tatakata tu. Ishi kwa shaka binadamu wengi paka ole mzima kiatu leo haiko sawa, kesho anaweza kukata. Aya basi ni Bando MC akiwa na dawa, eh, wanakuambia saa gold E, ndani ya VOA Express na moja kwa moja, wimbo huo wa Sa God unatupeleka kwenye e, baradhani ambapo tulitaka kujua, unadhani ni nini e, kinafanya wanafunzi wengi wanaacha shule kabla ya kuhitimu. E, unadhani ni kwa nini wanafunzi wengi wanaacha shule kabla ya kuhitimu, hili swala tuligusia hapo awali. Mm -hmm. E, na... Na, na, na pia nafikiri ni jana, na pia katika baadhi ya magazeti hasa huko Tanzania niona mm. ni kwamba kulikuwa na wanafunzi wengi ambao wanaelezwa waliojisajili katika kidato cha kwanza mm -hmm. E, idadi kubwa sana haikufika mpaka, mpaka kufanya, aha, kufanya mtihani, mtihani wa kidato cha sita. Sasa hapo kuna maswali mengi tu. Hapo kuna maswali mengi sana. Pamoja na hilo ambalo tunaliuli, e, e, Kim Klasik anasema ah, kwamba kama unataka mwanao afike mbali kimasomo, kama mzazi lazima ujitoe kigharama, umsomeshe shule bora e. Sasa private school zenye ufaulu mzuri, ukimsomesha shule za kuungaunga, tegemea lolote Eh, Petro Msigu anasema ugumu wa ajira baada ya kuhitimu masomo, lakini huku tukiambiwa tujifunze kujiajiri wenyewe wakati eh, mitaji nayo shida nyingine, hivyo tunaamua kuwacha shule ili tusipoteze muda mwingi darasani na hatimaye eh, tukatafute mapema mitaji eh. Kaiza Philip pia anasema kwamba jamii nyingi za Kiafrika eh, hasa Tanzania zimezungukwa na wasomi wengi walio maskini na wakati waliofeli ndio matajiri hivyo ni vigumu kumwaminisha kuwami, mwanafunzi kuwa elimu ni mali. Hilo nalo pia lipo. mm -hmm, hiyo ni point kabisa kwa e, sababu kuna watu wengi sana ambao wamefanikiwa katika maisha uh -huh. Utaona kwamba wanajitokeza waaa wana, mimi hata sikusoma sana sasa, kuna haja gani kama watu uh -huh. ambao tunaona wamefanikiwa uh -huh. e, wanasema kwamba hawakwenda shule uh, Tadeusi uh, Srila anasema uh, kwamba changamoto ni wazazi walezi kutoelekeza majukumu yao ya kimalezi ipasavyo, ila pia waliopitia katika elimu kukosa ajira, hivyo mwanafunzi hawana cha kujifunza kwenye elimu. Huyu naye anazungumzia karibu lile lile. Basi tuwashukuru tu wale wengine ambao wametuandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, eh, Marina Constantine Matima Wel Ahmedi Stambuli, Jerus Mwha, Zadok Steve Sacha eh, na wengineo, shukran sana kwa kutuandikia. Uh, na sasa tusonge mbele eh, katika kupata ile burudani. Hapa ni Vanila akiwa ameshirikishwa ama amemshirikisha vilevile Roma anakuambia, never mind, twende kazi basi <muchukua> <muchukua> Kama una pesa watakubagua wenzako. We, kama una pesa atabati aichi kwako, kama una pesa utacha na bebi wako, na ndo utajua kwa hii dunia haiko fair. Never mind, never mind, njia ni mazuri mengi, unatafuta kazi umekosa, unarudi umechoka, wengine wako huchongoko inawafuta. Never mind, never mind Safi kabisa, mwanamuziki huyu, uh, Vanela akishirikiana, uh -huh. Uh, na Roma kama alivyosema mwenzangu hapa, akiangusha uh, kitu hicho, never mind. Basi uh, kibao hicho kinatufikisha katika wakati ambapo tunaangalia masuala ya hoja kwa hoja na tunaarifua kwamba kitengo kinachohusika na usalama wa chakula, dawa na vipondozi eh, huko Zanzibar, ZFDA kimepiga marufuku kuuza, kusambaza na kuingiza maziwa ya kopo aina ya infakea moja mbili na tatu kutokana na kutokidhi viwango vya matumizi ya binadamu. Taasisi hiyo imeeleza marufuku hii ni moja ya hatua muhimu inazofanya ili kuhakikisha kwamba inalinda afya za watoto na jamii kwa ujumla. Sasa katika hoja kwa hoja tunao Mwashabani Ali na Zuberi Emusa kutoka Zanzibar ambao wanaelezea namna walivyopokea wa tangazo hilo. Nikiwa kama mzazi, naipongeza sana mamlaka husika ya ZFDA kwa kuyapiga marufuku na kuyakataza maziwa haya kwa sababu tulikuwa tunatumia maziwa ya infant care kama maziwa mbadala ya, ya mama. Hata mi nilikuwa nayatumia lakini tulikuwa tunapata changamoto, mtoto anakuwa anaharisha. Mtoto anapoharisha, tunajua ni changamoto tu za ukuaji, bila kujua kumbe haya maziwa yalikuwa na athari kama yalikuwa na athiri mtoto. Na mtoto akiwa na changamoto kama hivyo, unashindwa kwenda kazini, tunashindwa kufanya majukumu ya nyumbani yote, unakaa kumuuguza mtoto. Kwa hiyo so, naipongeza hii mamlaka, izidi ilivyochukua hatua na izidi kuchukua hatua ya vyakula vingine na maziwa mengine. Nikiwa kama mama naipongeza sana na nimefurahishwa na ZDFA kwa kwa kitendo walichokifanya na tunawapongeza sana. Aa, nashukuru sana mimi naipongeza mamlaka ya ZFDA kwa kuchukua hatua stahiki kabisa ya kuweza kuyazuia maziwa ya infakea kwa sababu ya tatizo lililoonekana kwamba hayakidhi vigezo ama kupitishwa kwa muda wake wa matumizi au muda wa production, kwa sababu watoto wengi wanatumia maziwa ya infacare kama maziwa mbadala ya mama mzazi. Sasa wanapotumia maziwa hayo yanakuwa hayajakidhi vigezo, ina maana ina, inarudisha tena changamoto ya afya ya ukuaji wa mtoto ukiacha tu afya ya ukuaji wa mtoto hata kwa maradhi madogo madogo ambayo yanaweza kujitokeza na maradhi makubwa ambayo yanasababishwa na matumizi ya maziwa ambayo yamepita muda wake, na mtoto akishakuwa katika hali kama hiyo, obviously wazazi mtakuwa mnashindwa kuconcentrate na kufocus na vitu vingine. Mtakuwa mnafocus na mtoto kwa sababu ya kuhakikisha afya yake inatengamana. Kwa hiyo unakuwa unatumia gharama kwenda kumpeleka hospitali, pamoja na kutumia muda mwingi ambao ungekuwa unafanya majukumu mengine, na sio tu maziwa hayo na vyakula vyote vya watoto ambavyo vinatengenezwa kama vyakula mbadala ambavyo sio asilia kwa watoto viweze kufuatiliwa kwa umakini na kuhakikisha vipo tayari kwa ajili ya matumizi ya watoto, kama ambavyo vikizi vigezo, vichukuliwe hatua stahiki kama ilizoweza kuchukuliwa haya maziwa. Yanafikia namba moja mbili na tatu safi kabisa, ndivyo hivyo haoni Zuberi Musa pamoja na Mwanashabani Ali wakazi wa Zanzibar wakizungumzia suala hilo kuhusu maziwa Uh, ya watoto hayo ambayo pigwa marufuku kwa sababu moja au nyingine ili ligongo. Mm -hmm, infakea wanaita moja mbili na tatu eh, na sana, uh, ni swala ambalo lilitikisa sana huko visiwani Zanzibar. Sasa moja kwa moja BMJ uh -huh, tuangalie ambayo yale ambayo yanavumavuma katika mitandao hivi sasa, na nimekuona umekuwa mitandaoni asubuhi yote, nafikiri una mengi kwelikweli E, mengi ambayo nimekuwa nikiangalia ni kuhusiana na swala la internet. Unajua inadaiwa kwamba kumetokea hitilafu e, katika waya ule ambao unapeleka uh, internet katika mataifa ya Mashariki mwa Afrika mm. E, chini ya bahari na imesababishwa kwa mfano, nchi kama ya Tanzania imekumbwa sana. Sasa tunaambiwa Malawi, Zambia na hata Kenya vile vile. Naona kuna taarifa inaeleza hapa kwamba nenyewe imepata mushiri kweli. Kwa hiyo e, watu wamekuwa wakilalamika ya kulikuni ni katika e, siku za karibuni au ni, ni mwishoni mwa juma e, mwishoni mwa juma hili swala limejitokeza. Unajua kuna ule wanaita mkongo mm -hmm. E, mkongo ule wa, wa, wa, wa, wa internet ambao unawekwa chini ya bahari. Unajua watu zamani zamani unajua mambo ya internet walikuwa wanatumia kwenye kama kwenye satelaiti na nini. Sasa ile wakawa wanaona kwamba inapata mushkiri inapokuwa hali ya hewa labda mbaya, joto jua linapokuwa kali, ama kuna mvua inaleta kidogo mtiririko ama mtikisiko wa internet. Sasa wakaamua kuweka ule waya mkubwa chini ya bahari, kwa hiyo huo ndio umeleta matatizo, lakini natumai, waandishi waandishi wameanza kushughulikia eh, wameanza kushughulikia haya. Basi ndio hayo ambayo yanajitokeza yana, lakini tukija sasa hapa Marekani, eh, bado kesi ya rais eh, mstaafu Donald Trump inaendelea eh, kutikisa kweli, na watu wamekuwa wanauliza hata kule Afrika, watu wanauliza jamani, kulikoni? Donald Trump anaenda kwenda anaenda kugombania urais au watamwondoa kabisa? Hilo eh, nalo ni jambo ambalo kwa kweli lina vuma vuma kweli kweli, na nikiangalia mm -hmm, pia huku kwenye vyombo vya habari hapa, hilo swala ambalo umezungumza sasa hivi hii mm. Uh, leo kuna mmoja wa mashahidi ambao wanaitwa ni kama nyota mm. Yani, mmoja wa mashahidi ambao wana umuhimu ka kabisa katika kesi hii mm -hmm. E, anafikiri jina lake Michael Cohen mm -hmm. E, ambaye alikuwa ni mmoja wa marafiki wake mm -hmm. Uh, au mfanyakazi mfanya wake, mfanya wake, wa. wake. Yeah. E, ikawa kwamba sasa yeye uh, ako kwenye pale ndio anazungumza anatoa ushahidi kwa leo. Kwa hiyo kuna mengi yanayoendelea kule New York kuhusu kesi hii no, ya rais wa zamani Donald Trump. Swali so, la leo tulikuuliza, unadhani juhudi za mazungumzo ya Sudan kusini yatazaa matunda safari hii na mmetuandikia kwelikweli. Tunashukuru sana wetu wote mliotuandikia, wakina Jared wakina akina Kayuni Rashid Bahame bote na wengineo kutoka hapa Washington DC. Ee, mimi naitwa Idi Ligongo, niko na mwenzangu hapa BMJ Muridhi ee, tunakamilisha matangazo haya kwa siku ya leo na tunakuacha na hii ngoma nzuri kabisa ee, shukran kwa kuwa nasi <mucho> Amekufa, mimi niko fresh fres, nachogopa ni uoga mbo, hata uniogopeshi binadamu. Hawezi kunipa stress, maana maneno yao hayakuwai kunipa keshi.