Oh, I won the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hey, karibu msikilizaji kwa matangazo mengine ya VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC kama ilivyo ada, tuko tayari kabisa kukuangushia vitu vizito katika show ya leo. Kwanza nijitambulishe, mimi naitwa BMJ Mridhi na siko peke yangu niko nami Meri Mgawe, moja kwa moja kutoka VOA Israeli hapa Washington DC. Tumejipanga vizuri kabisa kupromoshea mambo na viji mambo katika matangazo ya VOA Express. Miongoni mwa mambo ambayo tumekuandalia hivi leo, kwanza BMJ, kuna taarifa ambayo tumekuwa tukifuatilia kwa, kwa karibu kabisa ni kuhusu kumwezesha mtoto wa kike ili aweze kuondokana na madhila anayoweza kumkuta kama unyanyasaji wa kijinsia na vitu kama hivyo, bila shaka na vilevile kwa uh, muktadha huo huo tutakuwa tukiangalia pia watetezi wa haki za binadamu huko Tanzania kuitaka serikali kubuni sheria mahususi kwa ajili ya kupambana na ukatili wa kijinsia, na sasa ni dhidi ya wanawake na wasichana, kwa sababu visa vimekuwa ni vingi vilivyoripotiwa kwamba vimeongezeka sana katika siku za karibuni. Kadhalika, kama ilivyo ada, tutakuwa na kile kipengele chetu cha barazani, ambapo tunakushirikisha wewe msikilizaji na kama bado haujachangia au kusema chochote kuhusu mada yetu, ya, mada yetu ya barazani hii leo, vizuri uingie pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, useme vipi unaona hiyo mada na utoe maoni yako, na labda tutakushirikisha moja kwa moja baadaye kidogo. Leo tunauliza unajuaje, kama shule ni nzuri ili kuwapeleka au kuwaandikisha watoto wako, unatumia vigezo vipi kujua kama shule ni nzuri. Na katika swali la leo vilevile, tuliweka mada pale ambayo tunasema kwamba nini kifanyike basi kupunguza madhila yanayowapata watu waliopoteza makazi, kwa Kiingereza wanaita IDPs, na hii ni kutokana na mizozo na matatizo mbalimbali katika nchi zao, wakikimbia huku na kule, wakajikuta kwamba wamekoseshwa makazi ndani ya nchi. Nini kifanyike basi kuhakikisha kwamba wanapunguziwa madhila ambayo yanaweza kuwapata? Ni matangazo ya VOA Express, kachonjo ka vizuri kabisa tuweze kupromoshea vitu na vile vile VOA Express bila muziki, BMJ, mambo hayaendi, sio? Hayaendi kabisa kama anavyosema kila wakati eh, Sandi Shomari. Lakini kwanza tuanze na ripoti yetu ya kwanza kwamba watetezi wa haki za binadamu nchini Tanzania wameitaka serikali kubuni sheria mahususi kwa ajili ya kupambana na ukatili wa kijinsia hususan, eh, ukiwa ni dhidi ya wanawake na wasichana kutokana na kuwepo kwa ongezeko kubwa la visa vya ukatili kama huo katika siku za karibuni. Wanasema kwamba ni hali ambayo inaendelea kutia wasiwasi. Mary, nafikiri hili sio swala eh, eh, jipya ama geni hata eh, kwako wewe ni kitu ambacho kimekuwa kikiendelea imekuwa kikiendelea sana hasa nchini Tanzania na bila shaka, kama sheria hii basi itaundwa itakuwa ni uh, kitu kizuri kwa upande wa nchi ya Tanzania, kwa sababu mjadala huu bmj haujaanza leo wala jana. mm -hmm, ni siku nyingi sana watu wamekuwa wakijadili kwenye mitandao ya kijamii, kwenye jumuia zisizo za kiserikali uh, watetezi wa haki za watoto wa kike na wanawake. Kwa hivyo nafikiri ni wakati muafaka sasa, hili likifanyika basi itakuwa ni jambo jema kwa nchi ya Tanzania. Na watetezi hao wanasema kwamba sheria zilizopo zina mapungufu ambayo yanaendelea kutoa nafasi kwa wanawake na wasichana hasa kuendelea kufanyiwa ukatili huo, na wanasema ni ukatili unaoshuhudiwa katika sehemu mbalimbali mbali, nchini kote eh, kama anavyosema mwenzangu hapa Mary Mgawe, ikiwa ni pamoja na manyanyaso ya kimwili, kijinsia, kisaikolojia na pia ikielezwa kwamba hata unyanyasaji wa wanandoa umeongezeka hasa ukifanywa na wanaume dhidi ya wake zao au wapenzi wao. Sasa kuhusu hili, nimezungumza na Dkt. Hana Henga mwanaharakati wa kutetea haki za binadamu ambaye hapa anaanza kwa kuelezea wanachokitaka hasa kutoka kwa serikali. Tanzania tunahitaji sheria mahususi kwa ajili ya kupambana na ukatili wa kijinsia, kwa sababu sheria zilizopo ziko zime zimetoka kwenye vipande vipande kwenye sheria mbalimbali. Na ni kwa nini sasa? Maanake sio kwamba tunasikia hili kwa mara ya kwanza, mambo ya ukatili, na kumekuwa na wito kama labda kama huo na ni nini ambacho labda kwa sasa kinawafanya mka uh, hisi kwamba uh, hatua sasa zinaweza kuchukuliwa? Kwa nini sasa? Nadhani kwa sababu pia serikali imeonekana kwamba ina in, nia ya kutekeleza e, kwa mfano wiki hii imezindua mpango wa mkakati wa kupiga ukatili dhidi ya wanawake na watoto inaitwa Mtakua e, wa mara ya pili e, kwa hiyo tunaona kwamba angalau inaanza kujibu inaanza kujibu hizo e, kero na hizo e, dawa malalamiko ya wananchi wana na wanaharakati wa haki za binadamu mwisho, kuna wale wanaangalia, uh, wanaharakati huu, wanasema ni mzuri, lakini uh, kuna sheria ambazo kama ulivyotaja tayari zipo, na wanaona kama zile ambazo zipo pia utekelezaji wake uh, unakuwa na maswali, inakuwa uh, kama zingetekelezwa labda hali ingekuwa bora kuliko ilivyo sasa. Utasemaje? Sawa sawa uteku zipo lakini hazitoshelezi, kwa hiyo zinakuwa hazitoshelezi. Kwa hiyo kama hazitoshelezi, mtekelezaji unakuwa pia ni mgumu eh. Kwa hiyo kama ikiwa na sheria nyingine ambayo imekusanya zote, ni rahisi kutekeleza. Nikupe mfano, kwa mfano sheria ya mtoto. Tuna sheria ya mtoto ambayo ni nzuri sana lakini, kabla ya sheria ya mtoto, tulikuwa tuna haki za mtoto zilikuw zilikuwa kwenye vifungu mbalimbali vya sheria tofauti tofauti tofauti tofauti. Ilikuwa ngumu sana hata utekelezaji wa haki za mtoto kwa kipindi kile lakini pia sheria hii ya mtoto imekuja kutokana na vilio kama vyetu. Hivi tunaona angalau kuna mahakama za watoto sasa hivi ambazo zinafanya kazi, kuna magereza ya watoto, kuna masuala ya uh, malezi chanya. Yani ni rahisi kutekeleza kama una sheria maua. Asante sana, asante sana, tunakutakia ni kila la heri katika msukumo wenu huu. Asante sana, Dr. Henga, kuzungumza na Sauti America. Asante sana kazi Unaona sasa bmj kwamba wanapozungumzia kuhusu kuundwa sheria hiyo, lakini serikali yenyewe imeanzisha huo mpango mkakati kwa ajili ya kusaidia katika ukatili wa kijinsia na vilevile. Vile, unamsikia anaenga hapo, anasema kwamba sio kwamba sheria hazikuwepo kabisa, sheria zipo, lakini hazitoshelezi. Hazitoshelezi kwa maana ya kwamba hizi sheria pengine zimeandikwa siku nyingi sana, na wakati huo wa zamani, matukio haya yakuwa mengi kiasi hicho. Sasa sasa hivi kutokana na utandawazi na mambo mengi yanayoendelea, vituko vimekuwa vingi, ukatili uh, wa kijinsia umekuwa mwingi. Ndio maana unaona kwamba haya makundi sasa ya kutetea wanawake katika hizi NGOs mashirika sio ya kiserikali, yanaomba kwamba sasa iwekwe sheria ambayo ni mpya ambayo itaweza sasa uh, kutosheleza na kutekelezeka kwa sababu mambo yamebadilika sana, na hiyo uh, ni hoja ambayo ni muhimu unayoileta hapo Meri, kwamba eh, wakati hizo zilikuwa zinatungwa, ilikuwa ni kama enzi tofauti. Sasa mambo yamebadilika, kwa hivyo kuna haja, na, na haya ni mambo ambayo tumeyaripoti sana sana hata hapa VOA, na katika kipengele kingine ambacho nilikuwa nasema kwamba ni vyema pia tukakizungumzia katika stori zetu za leo. Kama hivyo tumekuwa tukifuatilia, tumesoma kwenye mitandao ya kijamii, tumesoma nchini Kenya, Tanzania, diarasi, na kwingineko kwamba mtoto wa kike anatakiwa, kabla hata ajafikia kuwa mwanamke mkubwa, anatakiwa kuwezeshwa, kuwa empowered, kuwezeshwa, kwa maana ya kwamba ili ajitambue na kujua uh, kwamba sasa hapa na haelewe maana ya ukatili wa kijinsia na unyanyasaji wa kingono na vitu kama hivyo. Mm -hmm. Umeona, kwa sababu akijua yale matendo yenyewe, kwa mfano nisafishie ofisi, alafu anamgusa mahali fulani, akijua hili ni hii ni unyanyasaji, ataripoti kwa haraka sana, lakini aripoti wapi, bila kuumizwa. Hivyo ni vitu ambavyo mtoto wa kike anatakiwa aelezwe, afahamishwe ukaribu wenyewe, basi hata kwa vijana wale wadogo wadogo, hata vijana wakubwa wa... You know, watu wote ambao wanamzingira mtoto wa kike ufahamu wake, akipata ufahamu zaidi, inakuwa ni rahisi kwake. Tunaweza tusifike hata huku kwenye ukatili wa kijinsia, kwa sababu yeye mwenyewe atakuwa na ile nguvu ya kujitetea. Bila shaka, bila shaka ndivyo hivyo, msikilizaji. Mambo yalivyo hapa VOA Express. Bila shaka hili ni swala ambalo ha, hatujaona mwisho wake na tutaendelea kulifuatilia. Nasikia kwa mbali Meri eh, watu fresh wanasema sina ubaya, sina ubaya. Basi kibao safi kabisa hicho, hebu tupate kukisikiliza. Sina ubaya, sina ubaya barabara bara kabisa. Matangazo ya VOA express moja kwa moja utapata kupitia VOA Swahili hapa Washington DC, na hivi sasa basi, moja kwa moja twende tukakusomea taarifa nyingine za habari ambazo zimekita kambi katika mitandao mingi ya habari, lakini vilevile mashirika ya habari na hapa VOA Swahili kwa ujumla. Rais Xi Jinping wa China alisifu uhusiano kati ya China na Rusia Alhamisi na kuahidi kuimarisha alipokuwa akimkaribisha rais wa Russia Vladimir Putin kwa mazungumzo mjini Beijing. Putin ambaye yuko katika ziara ya siku mbili nchini China aliutaja uhusiano huo kama chanzo cha utulivu duniani na akasema ushirikiano wa nchi hizo mbili hauelezwi dhidi ya mtu yoyote. Kulingana na shirika la habari la serikali la Ria Novosti, Putin alitoa shukrani kwa China kwa kile alichokita juhudi za nchi hiyo za kutatua mzozo wa Ukraine na kusema atamjulisha Ashi kuhusu maendeleo ya hivi karibuni. Jeshi la Israeli limesema leo Alhamisi kwamba wanajeshi wake watano waliuawa katika shambulizi la mizinga kaskazini mwa ukanda wa Gaza. Wanajeshi walisema kulikuwa na makabiliano ya mizinga katika tukio hilo, na kusema kuwa wanajeshi wengine watatu walijeruhiwa. Vifo hivyo vinafanya idadi ya wanajeshi wa Israeli waliouawa kufikia 273 tangu vita kuanza mwezi Oktoba mwaka jana. Alhamisi pia jeshi la Marekani liliripoti kuwa ujenzi wa gati ya muda kwenye ufuo wa Gaza umekamilika. Gati hiyo itaruhusu njia mpya ya kuleta misaada ya kibinadamu katika ukanda wa Gaza. Rais wa Ukraini Volodimiri Zelenski alisema alisafiri Alhamisi hadi mji wa kaskazini mashariki wa Karkiv kukutana na maafisa wa kijeshi huku mashambulizi ya Rusia yakiendelea katika eneo hilo. Zelenski alisema kwenye mtandao wa Telegram kwamba hali ya Karkiv ni ngumu sana, lakini kwa ujumla inadhibitiwa. Rasia imechukua udhibiti wa vijiji kadhaa huko Kakiv katika siku za hivi karibuni na hatua za Rasha zilisababisha Zelenski kufuta ziara kadhaa za kigeni zilizopangwa. Jeshi la Ukraine lilisema Alhamisi kuwa wakati hali ya Kakiv ikiendelea kuwa ngumu Vikosi vya Ukraine vimetuliza hali na kuzuia Rusia kusonga mbele katika maeneo fulani. Matukio haya yanafuatia ziara ya siku mbili nchini Ukraine ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Anton Blinken, wakati ambapo Zelenski aliomba mifumo ya ulinzi wa anga kusaidia kulinda Kyiv. Na wizara ya mambo ya ndani ya Tunisia Alhamisi imepuzulia tuhuma za mawakili na kundi la kutetea haki za binadamu wa kwamba maafisa wa polisi walimtesa wakili aliyezuiliwa ambaye alianguka akiwa mahakamani. Wakili Mahdi Zagruba, mkosoaji mashuhuri wa rais Kais Saidi, alikamatwa Jumatatu kwa tuhuma za kushambulia kwa maneno na kimwili afisa wa polisi wakati wa maandamano ya kupinga kukamatwa kwa wakili mwingine. Waendesha mashtaka walisema Zagruba alifika mbele ya hakimu siku ya Jumatano na kusema kwamba alikuwa ameteswa na maafisa kisha kazirai na kupelekwa hospitalini. Mawakili wenzake pamoja na mashahidi walisema. Napenda kuwa free. Wengi wapo kwenye ndoa na hawatulii. Ndoa no, hata mnitangaze BBC, nipo furaha, nipo kama moyo wangu na wife. Bachelor ni confidence, bachelor ni kuchagua, tumechagua happiness happy yes, no stress. Vitu vina mambo mengi, tuna refresh, tuna party. Mambo ya ndoa wote hatutaki burukushani, una rusa ngapi, una chati na nani, ndo vitu tutaki bachelor. Ha, hawa mabachala nao sasa vipi? <laughs> Nakwambia sisi ndo mabachela tutaki ndo tunakula ujana, lakini hiu mwimbo aututu mi na wewe bingia, kwa sababu mambo yetu <laughs> ni mengine kabisa. Sisi sio mabachela, lakini tuko upande tofauti. Ki, kibao safi kabisa, neyo mitego amekipiga hiki mabachela, kimebamba kweli kweli, na pia tunaheshimu haki zao la kwa kweli. Na kibao hiki kimependwa kule Afrika mashariki na kati ukisikiliza katika maeneo mbalimbali, utaona watu wanakipenda, wanakipiga vizuri. Hata produsa wetu hakosi kupiga kibao hiki, nafikiri ki anapenda eh. Sasa msikilizaji, ndio basi na wimbo huo wa mabachela, tunaingia kuangalia maswala ya barazani. Tunauliza, ni vigezo gani unatumia ili kujua kama shule ni bora? na tukawauliza waandike maoni yao na wameandika kweli kweli. na hapo na, na, na, tu labda nifafanue kidogo kwa nini tuliuliza swali hili. Ni kutokana ni mm-hmm. na kwamba taarifa mbalimbali ambazo zimepelekea katika nchi zetu za Afrika Mashariki kwa maeneo ya shule kwamba shule nyingine, uh, za kimataifa, mnaziita, uh, English Medium Academy, kama hivyo lakini bora tu wa shule kama hii unakuta watoto wanachapwa kupita kiasi. Sasa mzazi ataangalia, atajuaje kwamba hii shule ni nzuri ili aweze kumwandikisha mtoto wake? Taarifa mbalimbali tumezikusanya, ndio mm -hmm. Maana tukasema kwamba hebu tupate maoni ya wasikilizaji wetu waweze kutueleza ni vigezo gani basi wanaangalia ili kumwandikisha mtoto katika shule hizi mbalimbali mbali, kwa sababu kuna wengine pia wanasikiliza tu, uh, labda jirani yake alimpeleka mtoto eh, shule fulani akasikiliza tu, lakini asijue undani wa shule yenyewe na mambo wanayoyafanya mtaala wenyewe basi ni upi? Ehe, na jirani, unaweza kwamba ukapeleka mtoto kule lakini ikawa kufikia wakati unajua ukweli wa mambo, uhalisia wa mambo umechelewa sana, kwamba mm, mtoto uh, amekuwa katika mazingira ambayo uh, kweli ni ya kutatanisha mm. Ni kama hapa ambapo msikilizaji wetu Pius Mwiru anasema kwamba maadili ya waalimu na wanafunzi wa shule husika, usalama wa mazingira ya shule yaani, unaona sasa yee, Pius yee yee, kabla ya kupeleka mtoto shuleni kumwandikisha, anaangalia vitu hivyo, anaangalia anakuwa amefanya tathmini yake, maadili ya waalimu yakoje, wanafunzi walioko hapo wa ambao kabla mtoto wake hajaingia wakoje usalama wenyewe na mazingira ya shule yenyewe kabla hajampeleka mtoto kwenye shule huyu, Vedasto Romani, anasema tu kitu ambacho anaangazia zaidi ni kutambua shule eh, uf, vipi ufaulu wake, kama ni mzuri wa wanafunzi, anaangalia tu mtihani wame perform wame namna wame gani. E, eh, Serapini Tesha huyu anasema yeye yeah, anatoka Arusha, anasema kufafanua kuwa, kuwa shule ni bora ni suala la eh, malazi, mavazi na chakula bora, madarasa yenye eh, viwango, huduma ya nishati wakati wote, vifaa vya moto kama vile fire extinguishers, pamoja na njia bora za kupikia bila kutumia misitu, kama kuni, kupikia. Badala yake watumie gesi au nishati mbadala. Kwa hivyo, hapa utaona kwamba wazazi ama walezi kama hivi anavyoeleza Serafini Tesha wanafanya tathmini kabla wajakwenda kupeleka watoto kwenye shule hizi. Upande wa DRC E, Ishara Nkere anasema wewe ukipenda unaweza kuniita Ishara Nkere kutoka Mulende Nyangezi, jimbo la Kivu Kusini, mashariki mwa DRC. Anasema shule iliyo bora inatambulika kwa idadi ya vyeti inavyoleta kila mwisho wa mwaka. Unaona, ye anaangalia zaidi katika eneo la elimu. Tena ni shule ambayo iko tofauti na wengine kwa mfano kwa malipo malipo yae, ya bei nafuu, kwa ujenzi wa majengo yenyewe jinsi yalivyo, malezi bora ya wanafunzi. Unaona, yaani jinsi gani wanafunzi wanakaa na watoto, jinsi gani waalimu wanakaa na wale wanafunzi, kuwalea na kupelekea malezi yaliyo bora, yaani kwamba hakuna vitendo ambavyo vinaweza vikawa ni hatarishi pale shuleni. Hasa zaidi, anasema anatazama ujuzi wa waalimu walioajiriwa kwenye shule hiyo. Huyo ni kutoka DRC, anasema ukipenda Nite Nkere. mm -hmm. Na kweli naona wengi sana wamechangia mada hii. Uh, nafikiri ni swala ambalo linagusa watu wengi eh, kwa sababu wanafunzi eh, au wazazi wengi bila shaka wanakuwa wanajiuliza swali hili eh, na bila shaka eh, pia msikilizaji, ukipata muda unaweza kutembelea pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook ukaona wengine wanavyosema, na wewe pia ukatoa maoni yako unaweza Mary wanawambia wasikilizaji kwamba eh, VOA Express haiishii hapa studio kabisa eh, maanake haya yote tulionayo kwenye mitandao yetu e. Eh, pia ni kama mjadala ambao unaendelea, unaendelea pale, unaendelea na mara, wakati mwingine huwa tuna wajibu pale kwenye, e. kwenye mjadala wetu pale kufafanua zaidi. Bila shaka ni wakati sasa wa kupata eh, kibao sasa kutoka ah, hapa studio na muziki wa leo ni kutoka kwake huyu Angelina Ganta wanasema, walaye. Hebu tusikie, labda tutachambua kidogo baadaye. Twende kazi. Mungu ya mumba, Barabara kabisa mwimbo mzuri kweli huo wa Angelina Ganta anakwambia, walai huyu naambiwa kwamba nimemgugu hapa na kutizama, naona anatokea Uganda. Sihelewi vizuri maneno yayo ya Kiganda, lakini lafudhi yake, mdundo wenyewe, hiyo rhythm inanifurahisha kwelikweli. Safi sana kabisa kabisa. Na, kama tungekuwa na muda na, nafikiri katika matangazo mengine tutapata nyimbo zake kadhaa, kwa sababu so, pia mimi nimependa sana jinsi anavyoangusha vitu hapa studio, barabara kabisa. Msikilizaji, matangazo ni ya VOA Express. Kundaji Maria, endelea moja kwa moja kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Bila shaka tuende sasa katika swali la leo, ambapo tuliwauliza uh, wasikilizaji wetu kwamba nini kifanyike kupunguza madhila yanaowapata watu waliopoteza makazi, yani IDPs. Unajua BMJ, na hili pia kama nilivyosema kwenye swali la baradhani, mm -hmm, tumeangalia mambo ambayo yanakuwa yanatokea, kwa mfano vita vya DRC kule, Sudan, Somalia na kwingineko, unakuta watu wanakimbia hapa na pale kunakuwa na yale makambi ya ndani, lakini kwenye yale makambi ya ndani kuna mambo mengi kule ndani hutokea. Unaona, kwa mfano uh, wanapofika wanawekwa kule. Kumbuka watoto wanakuwa wameacha shule, inabidi labda washe sijui wa, washirikiane kwa pamoja, kula kwa pamoja, kula na vitu kama hivyo no. kwa hiyo maisha yanabadilika, yani kabisa kabisa, na kitu kimoja Maria ambacho nimegundua katika kari zangu hizi za wanahabari wa kuna mambo ambayo huwa tunayazungumza lakini kwa kweli wale wasikilizaji wetu hawana ile taswira kamili ya mambo yanavyokuwa hasa kwa eh, hawa IDPs. Unasikia hasa kama kule DRC eh, unasikia kwa habari ndio, lakini ile kuweka eh, taswira kamili, kuangazia suala hilo inakuwa kidogo, hawaelewi. Lakini madila ni, ni kupe, kupe ka mfano kidogo huyu mm-hmm. Mchambuzi wetu ambaye tunamtumia mara nyingi anaitwa Abdullahi Boris, mmoja alikuja hapa tukawa tunafanya naye uh, maujiano, mm -hmm. Alisema hu, na alikwenda DRC kutembelea kambi za wakimbizi, akasema hutaki kujikuta kule. Amefika pale akifanya tathmini, akitaka kuandika ripoti yake, anakuambia hali ni mbaya, yaani watu wote waliokoka pale, wanawake asilimia tisini wamebakwa kwenye hizo hizo zizo kambi za wakimbizi. hmm. chakula chenyewe kinachotolewa ni chakula cha aina ileile, lakini maisha yamebadilika kabisa mtu amekimbia, ameshindwa kukimbia na chochote amekimbia, labda na kipande tu cha kanga, kipande tu cha kitenge. Unaona jinsi hali inavyoweza kubadilika kabisa vita mm-hmm, inavyotokea ama matatizo yote yanaweza kutokea, ukajikuta unawekwa katika kambi mm-hmm, ya wakimbizi. Na wale ambao wanazungumza wa hasa ambao wamepitia hali hii, ukisikia stori zao pia una unahurumia tu, kama hapa ameandika DDA. Eh, kakule Rais anasema yuko Lubero Kivu kaskazini, anasema kwa kweli seri, kwa kweli serikali isikose ku, eh, kuwapea msaada ila sio eh, kuwasahau. uh, Richard Kambela anasema huye anatokea Beni huko diarasi, anasema ili waridhike ni vyema wapewe mahala pengine pa kukaa bila malipo yoyote Dd sahani kutoka uh, KKL hodari, nafikiri jina lake hilo, kaskazini mwa DRC kule Kivu kaskazini, anasema kuhusu swali la leo, serikali inatakiwa kusaidia wahanga eh, kama, ni mkazi, eh, kama ni makazi wajengewe, na chochote kile ambacho wanahitaji wapewe. Justin Kasereka anasema mi naona serikali wajengee makazi ila sio jukumu yao peke yao, pia wajaji wengine watu wengine uh, wanatakiwa kusaidia wahanga hao. Mkaaji wa Lubero huyu anatokea Kivu Kaskazini DRC. Naona wengi wanasema tu uh, wanahitaji uh, wat, mambo ya, watiliwe maanani, mambo yao yatiliwe maanani, wapewe misaada na hasa serikali ziingilie kati. Naona Meri, muda umekwisha, hizi dakika thelathini hukimbia kweli, uh, tulikuwa hatujamalize yale tuliokuwa nayo, lakini kesho pia ni siku. E, msikilizaji, matangazo yamesimamiwa na Meri Mgawe, upande wa pili pia tumekuwa naye Aida Issa. E, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi hapa naitwa BMJ Muridi. Tunakuacha na kibao hiki, tuonane hapo kesho inshallah. Shukran sana, Shukran sana.