Safi kabisa, msikilizaji. Ni Ijumaa nyingine ambapo tunakutana hewani hapa VOA Express Studio hizi za hapa Washington DC. Tuko standby kabisa, tuko tayari kabisa kukusukumia mpango huu eh. Hii leo ikiwa ni furahidi kama wanavyosema eh, tunakuwa tuna mambo chungu nzima ikiwa ni pamoja na burudani na spoti kutoka eh, huko Mombasa nchini Kenya, lakini kwanza Nijitambulishe, naitwa BMJ Mrithi. Na hivi leo basi niko naye BMJ Mrithi, naitwa Meri Mgawe kutoka hapa VOA Swahili, Washington DC. Tumejipanga vizuri kabisa kwa ajili ya kuletea taarifa za VOA Express. Na miongoni mwa mambo ambayo tutakuwa nayo hivi leo, eh, ni kuhusu masuala ya ukosefu wa ajira kwa vijana, lakini je, ni kuna umuhimu gani wa kuanzisha basi masomo ambayo yatamsaidia kijana anapomaliza masomo ya taasisi vyuo ama shule ili aweze ku ajiria mwenyewe. Bila shaka na vijana watachukua nafasi kubwa sana kwenye shoo ya leo, kwa sababu pia, eh, upande kwa upande mwingine tunakuta kwamba kuna wale vijana ambao wanahusika wanajihusisha na shughuli za kilimo eh, kufanya biashara za kilimo, kulima kwenyewe, kuuza bidhaa za kilimo na hata kusafirisha E, tutaenda uh, moja kwa moja mpaka huko Uganda upande wa magharibi mwa nchi hiyo kule Hoima, tusikie nini kinachoendelea. Uh, Mary Mgawe. Safi kabisa na VOA. Bila muziki basi mambo yatakuwa hayaendi, tutakuwa na muziki vilevile vile kusukuma matangazo haya. Tutakuwa na swali la leo ambapo tumeuliza wasikilizaji wetu mtoe maoni yenu kuhusiana na mpango wa DRC kuishitaki Rwanda katika mahakama ya ICJ. Kama nilivyotaja pia, tutakuwa na spoti na burudani na hayo yote mwenzetu Josphat Kioko anajiandaandaa e, lakini hayo ni baadaye kidogo. Tukipata muda, pia tutaangalia yanayovuma kwenye mitandao, lakini kwanza twende huko Uganda ambako tunaarifiwa kwamba katika eneo la Hoima karibu na ziwa lililo karibu kwenye mpaka hapo e, wa, wale wa, wa vijana wamejihusisha wame kwa wingi katika harakati za kilimo, ikiwa e, ni pamoja na sio e, tu kulima kwenyewe, lakini kufanya pia biashara ya kuuza e, bidhaa ambazo zinatokana na kilimo au mazao, na vilevile vile usafirishaji wa bidhaa hizo, iwe ni kutoka katika eneo hilo kwenda mpaka miji kama Kampala na miji mingine mikubwa, pamoja pia na kuwauzia wale ambao wanafanya uh, shughuli zao katika eneo hilo, hususan wale wanaohusika na masala ya uchimbaji wa mafuta na mambo yote ambayo yanahusikana yana na, na uchimbaji huo. Sasa, Casey Ahura ni mmoja wa viongozi wa vijana katika eneo hilo, na suala ambalo uh, wa vijana hao wanaeleza linawatatiza katika uh, jitihada zao za kufanya biashara hizo za kilimo E, ambapo a, tukizungumza mapema leo ameniambia E, ni wamekuwa ni wengi sana kwa sababu pia hali ya hewa imeruhusu kwamba kilimo e, kiwe kimeshika e, kasi kabisa katika eneo hilo, lakini swala ambalo wanalalamikia ni kukosa e, fedha za mtaji e, na wanauliza serikali iongeze bidii e, kuwapa mitaji a, ambayo wanauliza wapewe mikopo ambayo ina riba ya chini e, lakini nisizungumze sana tu, tuungane na Casey Ahura kwanza, Casey. E, karibu kwa VOA Express, tueleze nini hasa hicho ambacho mwataka serikali ya Rais Kaguta Museveni iwasaidie zaidi ya yale ambayo imefanya? Uh, vijana wangalipenda kuinuliwa wa kupewa mkopo kutoka serikalini ili kujihusisha katika kilimo cha kutoa kutoa matunda, yaani ndio soko ambayo kwa sasa hivi ambayo imeshika, en, en, kasi soko za matunda kama miembe, nanasi kama ndizi na miwa. Kwa hivyo serikali itakuwa imeinua kipato chawa Yani, maelfu hapa vijana maelfu wamepungukiwa kwa nafasi za kanji. Matunda yanauza kwa soko, kuna soko ambao wanaita Hoima Central Market. Yangine huwa yanasafirishwa kwa magari ya kubebea mizigo mpaka hadi Kampala, na kuna viwanda mbalimbali mbali ambao huwa vinayasaka vina, vina, vina, vinasaka matunda kutoka vijijini kutoka kwa vijiji. Sasa hapa Hoima, Central Market, na na kuna wilaya nyingine ambayo wanaita Masimbi. Sawa kabisa kesi, lakini mimi hapa nakanganyika kidogo, kwa sababu wakati mnasema mnataka mikopo kama hiyo yenye riba ya chini, mara kwa mara tunasikia utawala wa Rais Yoweri Museveni hapo ukisema, uh, mahali tofauti tofauti, nyakati tofauti, tofauti kwamba wamekuwa wakitoa kama serikali mikopo hiyo kwa vijana. Kwa nini ni tofauti hapo Oima? vijana ambao wamenufaika kupata, wame kupata mkopo, wale ambao wamebahatika kupata mkopo ndio wale ambao walirejeshwa kwa kwa, kwa serikali za mitaa wakajenga groups lakini kuna baadhi yao wengine ambao huwa hawataki kujihusisha katika grups, huwa wanataka kupewa mkopo ya moja kwa moja. Au ndio kwa sasa hivi, au ndio wamebakia wame nyuma, aaa wa, bado, ndio wale ambao hawajapata bahati kupewa mkopo lakini si unaona hata wee mwenyewe, kuna hatari ya kuwapa watu moja kwa moja, kwa sababu wengine wanakosa kulipa, alafu inakuwa kwamba ni mvutano, sijui mahakamani na kadhalika. Ndio endapo wewe uta, utashindwa kulipa huyo mkopo, lazima sheria itashika mkondo. Hapo ndio shida itatokea, yani na wale ambao huwa wana, wanatoa mkopo huwa kwanza wana wanawaweka darasani kuwafundisha namna kutumia hizo fedha, lakini baadhi yao bado hawajataka kujihusisha katika zile grups ambao huwa unajengwa kwa serikali za mitaani. Naona mambo jinsi alivyo BMJ. Kwa kweli anaongea vizuri kweli na unaona una, hii si tatizo la Uganda peke yake. Juzi, juzi tu tulikuwa na taarifa kutoka Kenya inaelezea kwamba vijana wanajikita, wanaingia katika eneo la kilimo mm -hmm. Lakini sasa, shida moja ni kwamba wanapokuwa wanatafuta zile pesa za awali kwa ajili wapate kununua pembejeo na vifaa kama hivyo hawazipati, kwa sababu hawana vigezo vya kuingia kwenye mabenki kama vile unapeleka, unaonyesha hati kama ya nyumba. Mm -hmm. Sijui shamba, sijui nini ili benki iweze kukuamini wewe kijana na iweze kukupa hela kwa ajili ya kuendeleza kilimo . Nakumbuka hilo kabisa katika makala maalum ambayo tumefanya sio wiki nyingi zimepita, mm -hmm. kuhusu vijana na ajira na ukosefu na mambo kama hayo, mm -hmm. Haya basi, ndivyo hivyo. Nasikia kwa mbali Nadia Mukami huyu Mary, lazima niseme kila wakati aida anacheza wimbo wake, nasema ukweli kwamba anatoka kijiji ambako mimi nimezaliwa, wachewe Nadia Mukami anasema, kesho kesho kuna nini? Sijui atusikie. <laughs> shikana ukanipenda namikakupenda ndio na nilijua milele tutoachana mimi na wewe, ujana ni moshi ukoshua na mimi na mimi tukose udosi. Je, utakuwa na mimi? Safi kabisa, amejitahihisha kidogo. Wimbo ni wa Masauti lakini pia featuring Nadia Mukami. Masauti ameshirikiana na Nadia Mukami ambaye anatoka kijijini kwenu bila <laughs> e, shaka hapo. Hapo ndipo nitaka <laughs> tuzung... tuzungumzie zaidi hapo, Nadia Mukami <laughs> lakini ngoma safi sana hapo anakuambia, uh, kesho anasema hata kama ako mzee namna gani. E, kesho mambo yatakuwa ni sawa, safi kabisa <laughs> ukiwa unaendelea na VOA Express moja kwa moja kutoka VOA Swahili hapo Washington DC. Kama tulivyokudokeza hapo awali, mpenzi msikilizaji, kwamba mada yetu nyingine siku ya leo tunazungumzia kwamba kuna umuhimu gani basi kwa shule ama taasisi mbalimbali vyuo kuanzisha masomo ambayo yanaweza yakamsaidia kijana napomaliza tu shule ili aweze kuanzisha biashara yake mwenyewe badala ya kutegemea kusubiri ajira kutoka serikalini ama kutoka kwenye makampuni binafsi. Kwa hivyo hapa leo tuko na Oscar Masumbuko, mwalimu mkuu wa shule ya Igunga Tanzania. Hii Igunga nadhani anatokea kule Tabora, Tanzania, ambapo yeye anatoa maoni yake, anaelezea umuhimu wa hii. Oscar. Eh, asante sana ndugu mtangazaji. Kwa kweli tunaishukuru serikali, hasa kwa kitendo cha kutoa elimu hii ya sasa ya mtaala mpya, ambayo msingi wake ni basic competence, inamsaidia mwanafunzi anapata ujuzi akiwa ndani ya masomo kwa kufanya zile tathmini, tathmini ya awali na tathmini endelevu. Kwa hiyo ile inampa ujuzi moja kwa moja, anapotoka pale shule tayari anakuwa na ujuzi wa kufanya mambo mtambuka. Anaweza akafanya biashara, anaweza akafanya mambo ya ufundi kama vile labda kapenta, anaweza akawa labda kama mambo ya wanawake haya mambo ya saluni, yanatoka na ujuzi moja kwa moja, tofauti na zamani. Zamani ndo ilikuwa inaitwa ile elimu kwamba fomo live, yani mtu anamaliza, lakini ilikuwa sioleti kale kwao. Kimsingi, hii elimu ya sasa kwa kupitia huu mtaala mpya ume, umejikita zaidi kivitendo, ambapo inaenda kusovu tatizo la ajira kwa vijana hususani Tanzania. Kwa hiyo kijana yoyote atakapomaliza masomo yake kuanzia sekondari mpaka chuo kikuu ana uwezo wa kwenda moja kwa moja kujiajiri katika shughuli mbali mbalimbali na katika maisha yake ya kawaida oscar masumbuko wewe kama mwalimu mkuu wa shule ya igunga hapo tanzania vijana wanapoingia wanafunzi wanapokuwepo katika mashule kama haya uh, mnawashawishi kwa njia gani basi kuhakikisha kwamba wanajikita zaidi uh, katika eneo hili la kusoma vizuri kujifunza vizuri ili akitoka tu anajua kwamba basi anaweza kwenda kutengeneza pesa ok asante tunawashawishi tunawafundisha kwa kutumia mbinu mbalimbali mbali. Kwa mfano kuna, kuna kazi miradi, tuna mashamba mashamba ya shule hapa, kuna mradi wa IK. Hizi program za mashamba tunazisimamia kikamilifu, tunakwenda nao mashambani, tunalima kilimo cha kisasa. Kwa hiyo watoto wanafata hatua zote za kilimo kuanzia mwanzo mpaka mwisho wakati tunavuna. Kwa hiyo mtoto anapata ana, ana, ana experience na ujuzi kamili anajua kabisa kwamba nitakapotoka hapo nitaenda huko. Lakini pia motisha nyingine, tunawapa zawadi mbalimbali, kwamba baada ya labda ya kwa mfano shamba hili tumelima, wale watakaokuwa wafanya kazi bora, watakaokuwa wamehudumia vizuri, baada ya kumaliza hapa, tutawapa zawadi kwao. Tunawapa zawadi uniform, tunawapa zawadi mabeji, lakini sisi tuna bezi na tuna dili hasa na nini yamekipata hasa kwenye upande wa ujuzi, lakini pia tunawamotisha tunawamotiveti kwa kuwaahidi na kuwaambia kwamba serikali ya sasa inahitaji watu wenye ujuzi, kwa mfano mambo ya kompyuta, upande wa kibiashara kwao, wanaposoma. Serikali sasa kupitia tuseme, hawa wanaokuja, kwa mfano wafadhili, wanatoka nchi za nje, wawekezaji wengi. Kwa hiyo wawekezaji wanapokuja, badala ya kumleta mchina moja kwa moja kuja hapa Ina maana wewe kama tayari una ujuzi tuliokupatia, ina maana watakuchukua wewe, utatumika katika kuleta maendeleo katika nchi yetu ya Tanzania. Shukran sana bwana Masumbuko Oscar Masumbuko, mwalimu mkuu wa shule ya Igonga kutoka pale Tanzania, na ukisikika moja kwa moja kutoka huko BMJ. Kama ambavyo umesikia kwamba kwa, kwa upande wa Tanzania, namsikia mwalimu mkuu hapo akieleza kwamba mtaala huo sasa hivi umekwisha kuanzishwa na wamejikita zaidi. Ulikuwa na taarifa na stori ya kilimo kutoka Uganda. Po sasa, unaona nchini Tanzania wameanza kuwafundisha watoto kuhusu kile kilimo endelevu mm -hmm. eh, kwa hiyo akitoka pale anajua kabisa kwamba mimi sio kwamba naenda kuanza tu, lakini tayari amekuwa na ujuzi wake, lakini kwenye swala la ufundi, ukapenta na vitu kama hivyo. Kwa hivyo akifika tu pale moja kwa moja akimaliza shule yake ama chuo, anajua anaingia katika ulimwengu huo wa kufanya mambo ya ukapenta, uchoraji na vitu kama hivyo. Shukran sana msikilizaji, yote hayo yanakujia kutoka hapa VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Ni wakati wa habari za dunia. Nigeria na Senegal zimeahidi eh, kwamba zitashirikiana kuimarisha mfumo wa kidemokrasia katika nchi za Afrika Magharibi wakati wa ziara ya kwanza rasmi ya rais mpya wa Senegal Basiru Diomaye Fai uh, nchini Nigeria. Taarifa ya ikulu ya Nigeria imeeleza kwamba Rais Bola uh, Tinubu amemwambia uh, mgeni wake kwamba nchi hizo mbili zina maslahi ya pamoja katika kuendeleza demokrasia. Kiongozi huyo amehimiza mwenzake wa Senegal kufanya kila awezalo kuyarudisha mataifa jirani ndugu yaliyokumbwa na mapinduzi ya kijeshi katika jumuiya ya kiuchumi ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS. Chama kidogo cha upinzani nchini Kenya kimewasilisha mashtaka mahakamani kujaribu kuzuia serikali kupeleka polisi nchini Haiti inayokumbwa na, na ghasia kama sehemu ya kikosi cha Umoja wa Mataifa. Chama cha Third Way Alliance Kenya pamoja na viongozi wake Ekuru Aukot na Miruru wa, wa Meru waliwasilisha mashtaka Alhamisi, wakitoa hoja ya kwamba serikali imedharau kwa makusudi amri ya mahakama iliyotolewa mwezi Januari, kuzuia kupelekwa kwa polisi, ikieleza ni kinyume cha sheria mashtaka yanaeleza kwamba wanaowasilisha malalamiko hayo ni wanaba wana habari za kuaminika kwamba huenda polisi wa Kenya watapelekwa Haiti hapo Mei 23 na hivyo kuwalazimisha kuchukua hatua hiyo ya dharura. Waziri Mkuu wa Senegal Ousmane Sonko ameonya jana Alhamisi kwamba kuhimiza juu ya haki za jamii ya mashoga LGBTQ katika uhusiano wa kidiplomasia na kutoka mashirika ya kimataifa kunaweza kusababisha kuzuka hisia za chuki dhidi ya nchi za magharibi. Kuna hali ya unyanyapaa dhidi ya ushoga katika taifa hilo la Afrika ya magharibi ambako kuna sheria inayoeleza kwamba vitendo visivyo vya kawaida kimaumbile vya watu wa jinsia moja kutenda uh, ina jukumu ina hukumu ya kifungo cha hadi miaka mitano gerezani. Israel imekosoa vikali kesi iliyowasilishwa na Afrika Kusini kwa mara nyingine mbele ya Mahakama ya Sheria ya Kimataifa, ICJ, ikieleza kwamba inapotosha kabisa ukweli wa mambo, wakati Pretoria ikiwahimiza majaji wa mahakama hiyo kuu ya Umoja wa Mataifa kuamrisha usitishaji mapigano kwenye ukanda wa Gaza. Gilad Noam, wakili mkuu wa Israel, ameielezea kesi ya Afrika Kusini kama dhihaka kulingana na mkataba wa mauaji ya kimbari ya Umoja wa Mataifa ambayo Israel inatumiwa kukiuka kwenye kesi hii, lakini wakili wa Afrika Kusini anasema kile walichosikia hii leo kutoka Israel hahusiani kamwe na ukweli wa matukio. Baridi, baridi. Baridi gaidi, gaidi. Oh, mmoja wa wanamziki tajika kabisa, Mary Mgawe, kutoka Burundi kule Gitega nafikiri Gitega kama sio Bujumbura, lakini anafahamika sana na anaangusha vitu vizuri sana. Unasikiaje hapo, Meri? Mambo ni poa kabisa, kama nilivyokwambia hapo awali, mpenzi msikilizaji, kwamba VOA bila muziki mambo ajaenda, na tunasukuma vizuri kwelikweli, ili tukupe burudani wewe, msikilizaji wetu, na uendelee kusikiliza matangazo yetu ya VOA Express. Pia unaweza kuyapata na kufuatilia hata baadaye katika mtandao wetu wa www VOA swahilicom akiondoka hapo chini kwa chini eh, sikutaja jina lake. Jina lake ni eh, big fizo anakuambia baridi. Lakini uh, Mary ulikuwa na mambo ambayo yanahusu jicho na linamulika jicho nini, letu jicho letu mwenzetu ah, Lucy kutoka kule Tanzania, mwandishi wetu ametuletea, na amezungumza na bwana mmoja anaitwa GS Mitupio. Yeye huyu ni mtengenezaji wa kucha, kucha za wanawake lakini pia hata kucha za wanaume, na leo basi katika matangazo yetu anazungumzia taha ambazo mtu anaweza kuchukua kama mtengenezaji wa kucha, lakini yule ambaye pia anatengenezwa kucha. Hebu tusikilize kwa umakini. Kwa majina anaitwa GS Mitupio ama GS Mr Donke. Katika huduma huduma zetu, huwa mara nyingi kuna faida, kuna hasara, lakini pia kuna madhara uh, katika kutumia vile vifaa. Ni madhara gani ambayo anaweza kupata kwa kushea vile vifaa ambavyo tuko navyo lakini pia ni madhara gani ambayo tuee tukapata sisi watengeneza kucha? Ipo hivi kwanza, huwa tunajitahidi kumshawishi mteja kwa maana anunue kifaa chake. Huwa tunakuwa na vifaa ambavyo ni vipya, lakini pia vile ambavyo tumevitumia. Lakini kutokana na hali za watu wengi, wengine ubahili, kwa hiyo huwa tunashea kile kitu ambacho kutoka mtengenezea mtu hicho kifaa, lakini pia tuna shea kwa hiyo kama tunashea basi, tunachokifanya ni kwamba tunajitahidi kumtengeneza mteja kwa uangalifu zaidi. Ntajilinda vipi, lakini pia ntamlinda vipi yule mteja ambaye namtengeneza kucha? Ni kwamba kwa mimi hapa, ili kujikinga, basi wanajitahidi kuvaa, kuna gloves ambazo tunazivaa ni maalum. Madhara ambayo yanatokea katika kushea vifaa ni kwamba wengi huwa tunajijengea kwamba tunapata magonjwa pengine um, HIV, lakini pia kuna fangasi ambazo naweza kaamia mikononi mwako, lakini pia kuna magonjwa ya ngozi ambayo yanaweza kutokea mikononi mwako kwa kushea vile vifaa. Kama tukiwa tunamtengeneza mteja kama hajanunua kile kifaa, huwa tunamtengeneza kwa umakini zaidi. Lakini pia uh, ili kuepukana na, na, na fangasi ama magonjwa ya ngozi, ni kwamba kuna sabuni maalum ambazo huwa tunazitumia, ambazo huwa zinazuia vala asiwewe kufikia kwenye kwenye mikono yako, hivyo tunajitahidi kwa njia hiyo. Ushauri wetu ni kwamba wateja wajitahidi wanunue wanunue vifaa ama wachague vifaa ambavyo wataondoka navyo wao wenyewe, tukishawatengeneza kucha, kwa ajili ya afya yao. Lakini pia watengeneza kucha, tunawashauri kwamba watumie vifaa maalum kwa ajili ya pia kukinga afya zao. Barabara kabisa, umesikia mambo hayo, kwamba unajua, saa nyingine tunakwenda kwenye zile saloon pala zile, mm -hmm. yale maeneo ya kutengeneza urembo, nywele, kucha nini, lakini saa nyingine tunakuwa hatuko makini kuangalia vile vifaa. mm -hmm. Sasa unakuta ndio hicho Mary ametumia, anakuja mwingine sijui Aida, sijui Samira. mm -hmm. naye anatumia hicho hicho. Kwa hiyo huyu bwana JS Mitupi ameeleza kwa umakini vizuri kabisa, kabisa. wale watengenezaji wanatakiwa kuwa makini. mm -hmm. Lakini wewe unayetengenezwa pia unatakiwa kwa makini safi kabisa. Natumai watachukua hayo uh, mambo ambayo yamezungumzwa, watilie maanani. Naona kitu kipya kabisa kutoka jikoni hiki chake Harmonize, wakiwa na Mario, wanakuambia disconnect. Hebu tusikie disconnect kwenye nini Nasikia, mli kitu kimetoka jikoni hicho, nakwambia. Hao watu wanapenda sana kuimba kwa pamoja, wanafanya makolabo mengi, wako vizuri, wako safi mm. Naona muda unakimbia sana hapa studio za VOA Express. Nasikia tayari mwenzetu kama, alikuwa nimekudokezea hapo mwanzo, msikilizaji mwenzetu Josphat Kioko yuko kwenye laini ya simu standby kabisa kutoka Mwambasane. Josphat Kioko, karibu tuambie, una nini leo? Karibu kabisa kwa Vio Express. Asante sana BMJ na mwenzako hapo studio. Msisimko ambao ninashuhudia hivi sasa kila mahali nchini Kenya ni mashabiki wanaofuatilia ligi ya England wakizungumzia Arsenal na Manchester City ambao mmoja kati ya hizi timu mbili wikendi hii anaenda kuvishwa taji la ligi ya EPL na gumzo iliyo kila mahali ni kwamba ane, nani anaenda kuchukua, nani atapoteza na nani atachukua. Wale mashabiki nimezungumza nao leo wako na wingi wa matumaini kwamba huenda Man City kachukua mara nne mtawalio, na kuna wale wasna wanasema nao wanataka kuweka historia. Eh, nadhani pia nyinyi hako mnafuatilia, lakini ni wikendi nyingine pia muhimu zaidi katika kandanda ya Afrika kwa sababu fainali inakutanisha timu mbili za kaskazini mwa Afrika, Esperance Tunis ya Tunisia na Al Ahly wa kutoka Misri ambao wana kombe hili la CAF kandanda. Kesho ni mkondo wa kwanza wa fainali ambapo Esperance Tunis itakuwa inakaribisha Al Ahly, na baada ya wiki moja watarudiana mechi ya mkondo wa pili ili kutawazwa mabingwa wa kombe hili la kandanda. Na hii ni baada ya timu zote za Afrika Mashariki TP Mazembe ya Kongo iliondolewa katika nusu fainali walipocheza na hali mabingwa hawa na awali, katika robo fainali Simba na Yanga zote kutoka Tanzania pia walikuwa wamebanduliwa katika kuwania kombe hili la Afrika CAF. Kioko, sijui kama una muda utuambie nini ambacho wale ambao wanapenda sana masuala ya burudani, kuna kitu kikubwa hapo Afrika Mashariki wikendi hii? Naam, hamna kubwa zaidi BMJ, sijafatilia lolote kubwa katika burudani katika burudani. Msikilizaji, unaweza pia kuingia kwenye mtandao wetu wa www voa swahilicom. Yale ambayo yanaelezwa kuhusu burudani utayapata pale. Nikushukuru sana Josphat Kioko, naona muda unatukimbiza sana hapa studio, lakini uh, labda niseme tu Kioko na mwenzake eh, Liberty Adede na kundi nzima hilo la eh, kule Afrika Mashariki eh, wanakuwa wanakuletea vitu kama hivyo kila Ijumaa eh, hapa saa kama za leo. Asante sana Josephat Kioko. Haya, nafikiri uh, ameshaondoka Meri Mgawe. Tumesalia na dakika moja moja na nusu. Swali la leo tuliuliza, eh, wasikilizaji wetu, tukawaambia kwamba wanaonaje mpango wa DRC kutaka kuishitaka Rwanda, uh, katika mahakama ya ICJ, wanasemaje? Mmoja <laughs> huyu anasema kwamba mi naona uh, DRC kama inataka kufanya hivyo ni kitu ambacho imetaka kukifanya, basi ni vyema tu ikaendelea na mashtaka yake. Nimemwona huyu teb eh, Filemoni Ndigura anasema ni muda mwingi uh, ambapo Rwanda imekuwa ikimwaga damu kwa Wakongomani. Eh, ni maoni yake hayo, na msikilizaji eh, labda kwa haraka haraka ni nikuambie kwamba hili ni swala ambalo tutakuwa tunalizungumza leo katika matangazo yetu ya Live Talk baadaye kidogo Hai. Ndio huo muda tuliokuwa nao uh, Meri Mgawe tufungie kazi basi, na VOA Express ina bamba kama kawa kutoka Washington DC. Tuonane tena wiki ijayo siku ya Jumatatu katika VOA Express leo. Meri Mgawe na BMJ Mridhi tukishirikiana na Aida Isa tulikuwa hapa studioni <mucho>