One, The Hits. Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni matangazo ya VOA Express uh, moja kwa moja kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Leo ikiwa ni Ijumaa tarehe 24 Mei mwaka 2024 hapa studio uko nami Patrick Ndwimana, lakini vilevile niko na mwenzangu hapa mzee wa kazi bila shaka. Mi naitwa BMJ Mridhi. Eh, wanasema Friday uh, ni weekend inaanza kubisha hodi hapa, na tuko na mambo mengi tu kama ilivyo desturi yetu kila Friday. Eh, Patrick Ndwimana anajua kwamba Uh, tutakuwa tukizungumza mengi kuhusu nani, rais Ruto, ziara yake hapa Marekani. Bila shaka ziara ya rais Ruto, tukiangazia kuhusu uh, swa, maswala nyeti ambayo uh, walizungumza na mwenzake wa hapa Marekani eh, rais wa Marekani Joe Biden, lakini kuhusu upande wa maswala ya teknolojia, sababu viongozi hao wamekubaliana kwamba ni muhimu uh, kuwekeza katika sekta hii ambayo ndiyo sekta ya maendeleo kwa sasa na hasa Uh, kuweza kutoa fursa za ajira kwa vijana. Safi kabisa. Pia tutakwenda mpaka nchini Uganda kuangalia, je, vijana vipi, wameangaliwa vipi katika mgao wa fedha za uh, makadirio ya fedha za serikali huko uh, Uganda. Tayari kuna malalamishi kwamba vijana hawakupatiwa uh, kipaumbele katika miradi yao, wakati wale wanaogawa fedha hizo ikiwa ni serikali pamoja pia na wabunge ambao ndio hupitisha kwenye bunge la nchi hiyo e, kwamba wanalalamika kwamba vijana hawakufikiriwa, hawaku vilivyo. Utasikia yote hayo, na vilevile vile tutakuwa na jicho letu tukiangazia masala ya vijana na jinsi ambavyo e, wana wanakuwa wanapewa ushauri na kuongozwa katika masala ya maisha huko Tanzania na vilevile tutakuwa na yale yanayovuma kwenye mitandao. Kwa hiyo utaona kwamba e, tuko na show ambayo imejaa bila kusahau burudani na vilevile spoti. Nasikia mwandishi wetu mwenzetu kule Mombasa yuko standby kabisa, Josephat Kioko kwa hayo kuhusu spoti na burudani. Tutakuwa naye live Josephat Kioko, atatuletea mengi ambayo ametuandalia kuhusu burudani na michezo. Basi bmj moja kwa moja, nadhani tuanze na habari yako kuhusu makadirio ya bajeti kule Uganda na nini, fedha za vijana wamewekewa, uh, kwenye sekta hiyo ya kuendeleza vijana kwenye bajeti hiyo ya, uh, ya Uganda? Safi kabisa, Patrick. Eh, ni kwamba kule Uganda, katika mgao wa fedha za serikali, imeelezwa kwamba vijana hawakuwekwa, hawaku, eh, hawakupewa kipaumbele, hawakufikiriwa sana katika makadirio hayo ambayo imepitishwa eh, wiki iliyopita na tayari kuna tetesi na malalamiko kutoka eh, hasa kwa wadau katika sekta mbalimbali mbali, zinazohusu vijana ambao wanasema kwamba eh, mgao wa mwaka elfu mbili ishirini na nne, ishirini na tano eh, umeingia dosari na baadhi ya maeneo ambayo yanatajwa kwamba tayari gumzo kuhusu fedha ambazo zimehamishwa kutoka wizara hii zikapelekwa nyingine. Baadhi ya zile idara ambazo zimeathiriwa sana ni zile zinazohusu vijana kwa njia moja au nyingine. E, a, a gazeti la Daily Monitor limekuwa likitazama kuangalia nini ambacho kimefanyika na kufanya uchunguzi e, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kwamba kuna dosari ambazo zipo kwenye jinsi ambavyo uh, hao, uh, hizo idara mbalimbali mbali zilipata mgao wa fedha. Ikaelezwa kwamba zilihamishwa bila idhini, zikahamishwa kutoka idara moja hadi nyingine, lakini pia uh, hayo yote yakapitishwa wiki iliyopita. Kwa hivyo ni, eh, ni kwamba viongozi mbalimbali wanasema mbali, ni muhimu eh, kwamba uchunguzi ufanyike eh, kuhakikisha kwamba yale yanayohitaji kufanyika yamefanyika, ya hasa kuhusu vijana ambao wana inaelezwa kwamba hawakupata eh, kiasi cha kutosha cha fedha kugharamia miradi eh, nimezungumza na, nimezungumza na mwalimu Sam Kisitu ambaye anashughulika sana na maswala ya vijana ambaye amekuwa akiangalia suala hili. Eh, je, Sam Kisitu? Ee, nikuulize tu moja kwa moja ni kwa nini uh, hili limetokea? Unaonaje uh, kuhusu vijana kupata ufadhili katika miradi yao hapo Uganda wakati wa mgao wa fedha hizi za serikali? Ndio, ukweli ni kwamba waheshimiwa wa bunge mara nyingi wanapokuwa wanafanya mipango na makadirio uh, uh, kuna jinsi wanavyosahau vijana Uh, kuwawekea miradi ambayo inaweza ikainua maisha yao, na ikumbuke kwamba katika nchi zinazoendelea kama Uganda ilivyo, kwa asilimia kubwa sana, tunaona kwamba vijana ndo wanashika kasi uh, katika mambo ya kimaendeleo. Ukiangalia idadi yao, tunaona kwamba kweli vijana wao ndio ndio nguvu kazi wa taifa lakini inahuzunishwa kwamba vijana hawa wanasahauliwa katika mipango ya nchi, na tunaona kwamba nchi hizi zimechukua muda mrefu ku, ku, ku, ku, kuendelea kimaendeleo kwa sababu ya kutozingatia ama kutoangalia kuto kutojali vijana ambao ndio nguvukazi wa taifa. Sasa kwa nini hili linatokea mara kwa mara? Kwa sababu sio mara ya kwanza tunasikia, mbona sio mara ya kwanza. Ndio maana nchi kama Uganda zijapiga hatua kimaendeleo, zimebaki nyuma, kwamba ni miradi michache sana ambayo inawekwa kwa ajili ya ku, ku, ku, kuwaendeleza vijana. Yani miradi karibu yote ingekuwa inawalenga hapo, tungeona kwamba Uh, nchi hii kama Uganda zinashika kasi katika uh, jambo la maendeleo. Asante sana Mwalimu Kisitu kwa kuzungumza nasi leo. Karibu, asante. Safi kabisa. Unasikia hapo Patrick eh, mambo kule Uganda. Na mara kwa mara, wakati tuko hapa View Express, masuala ambayo tunazungumza hasa kuhusu vijana, hata kama ni kwa nchi fulani mm -hmm. unakuta kwamba kumbe sio kule tu eh, hasa ukanda huu wa Afrika Mashariki utapata yale yanayotokea Uganda kuhusu elimu na tuseme, mgao wa fedha kwa vijana, utakuta ni hivyo hivyo hivyo katika baadhi ya nchi za ukanda huo, uh, eh, Eh, tutaendelea kufuatilia kuona kama kutakuwa na mabadiliko yoyote mm -hmm. Hasa sasa ambapo inaelezwa kwamba hili lililotokea litajaribu kubadilishwa. Kwa hiyo tutafuatilia hili Patrick. Bila shaka tupumzike kidogo uh, na uh, wimbo mm, tilaidai wake mimi mas Nam ni wimbo tilaidai wake mimi Mars uh, BMJ, kama nilivyokuwa nimezungumza, ni kwamba kuhusu uh, ziara ya Rais Ruto hapa Marekani ambaye yeye na rais Biden katika mazungumzo yao walizungumza kuhusu masuala mengi, lakini zaidi waligusia suala la teknolojia. Ni kwamba alipomkaribisha kwenye White House, rais wa Marekani Joe Biden alisema kwamba mataifa hayo mawili yataanzisha enzi mpya ya ushirikiano kwenye masuala ya teknolojia ambayo yatagusia masuala ya kuhusu uh, kutengeneza vile vifaa ambavyo vinasaidia katika masuala mbalimbali ya kutengeneza kompyuta au vifaa ambavyo vinasaidia zaidi kwenye masuala ya usafiri. Vile vifaa vinaitwa semiconductors, lakini vilevile vile kwenye nishati mbadala, lakini na ile intelijensia wanaita sijui artificial intelligence. Watu wako na maneno chungu nzima kuhusu hilo. Mimi naita akili ya kompyuta, wengine wanasema akili mmemba yeah. sijui tunakuja ku, kujua ni lipi neno la kutumia, lakini ni AI manake artificial intelligence hiyo, ambalo ni swala limekuwa likizungumzwa, na ni kweli unavyosema Patrick kwa sababu uh, rais Biden, Biden mwenyewe hapo jana wakati anazungumza na rais Ruto alizungumzia swala hili akisema na hapa na mnukuu, kwamba tunazindua enzi mpya ya ushirikiano kati ya Kenya na Marekani katika nyanja ya teknolojia, ikiwa ni pamoja na ubadilishanaji wa kitaaluma katika uwekezaji kwa sekta mu muhimu, ambazo ni za usalama wa kimitandao un, unaona yeah. Eh, eh, kwa hiyo na hiyo ulioiita akili ya kompyuta na vilevile vile uzalishaji wa visambazaji vya kielektroniki wanaita semiconductors, unaona. Sasa ule ushirikiano ambao mm -hmm. upo unahusu teknolojia yeah, kulingana na Rais Ruto mm -hmm. itasaidia sana katika msukumo wake ambao amekuwa nao katika sekta hiyo ya kidijitali na kuwahusisha vijana, na tayari kule Kenya kuna makampuni kama vile Meta uh, hata uh, makampuni mbalimbali mbali ya ambayo yanafanya uh, Facebook ya ambayo ndiyo mfadhili um, wake ni Meta. Kuna scale artificial intelligence na open artificial intelligence tayari eh, wanafanya kazi kule Kenya na wanafanya kazi na vijana. Na Kenya wajua imejitambulisha kila wakati, inasema ni kitovu cha, eh, cha teknolojia Afrika Mashariki na Kati, wakilinganisha mm -hmm. na, na vile hali ilivyo hapa uh, Uh, inaitwaje kule California, e, e, eneo ambalo uzalishaji na mambo ya Silicon Valley. Sasa kule kuna Silicon Savanna kule Kenya, bila shaka e, e, na kama ulivyotaja pia kuna kampuni ya Microsoft iko mm -hmm. pale Kenya pia imeweka, imekita kambi. yeah, tulikuwa tumetarajia kuzungumza na mtaalamu wa masuala ya data kwenye masuala ya teknolojia, lakini kwa bahati mbaya mawasiliano hayakuwezekana lakini ndiyo masuala yenyewe. Bila shaka, iwapo ushirikiano huu utaanza kutekelezwa, vijana wengi zaidi watanufaika kule Kenya. Basi tuende kwenye habari za dunia. Ufilipino imejenga kituo cha walinzi wa pwani katika visiwa vyake vya kaskazini karibu na Taiwan, ikiongezea ikiongezeka uwezo ama ikiongezea uwezo wake wa kufuatilia eneo ambalo China imeweka uwepo wake wa kijeshi. Mshauri wa usalama wa taifa Eduardo Ano amesema leo Ijumaa, amesema kwamba kituo hicho kipya kiko umbali wa chini ya kilomita mia mbili kutoka Taiwan, ambayo China inadai kwamba ni himaya yake yenyewe itaboresha uwezo wa Manila kufuatilia mlango wa bahari wa Luzon e, kuwa ni muhimu katika njia ya kimataifa ya bahari kusini mwa nchi hiyo, kisiwa kinachotawaliwa kidemokrasia na. Pakistani italipa zaidi ya dola milioni mbili kwa familia za wafanyakazi wa China waliouawa katika shambulizi la bomu la kujitolea muhanga mwaka huu. Wafanyakazi watano wa China na dereva wao wa Pakistani waliuawa Machi 26 wakati mshambuliaji wa kujitoa muhanga alipovamia gari lilokuwa na vilipuzi kwenye msafara wao katika jimbo la kaskazini magharibi la Kiber Patunkwa. Kamati ya uratibu wa uchumi, chombo kikuu cha uchumi wa Pakistan, kiliidhinisha fedha dola milioni 2.5 Alhamisi kama fidia kwa familia za waathirika wa kigeni. Maafisa na vyombo vya habari katika taifa la kisiwa cha Pacific kusini mwa Papu, cha Papua New Guinea leo wamesema zaidi ya watu 100 wanahofiwa kufa baada ya maporomoko ya ardhi kufukia kijiji chao. Maafisa walioshuhudia wamesema kwamba maporomoko hayo ya ardhi yanaripotiwa kukumba kijiji cha Kaokalam katika jimbo la Enga, takriban kilomita mia sita kaskazini magharibi mwa mji mkuu wa Port uh, Mosbay eh, majira ya saa 9 asubuhi kwa saa za huko. Afisa wa jumuiya ya eneo hilo ameliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba anaamini takriban nyumba mia moja zimefukiwa. Na Thailand inatazamiwa kuidhinisha mkataba wa Umoja wa Mataifa ambao utawezesha njia mpya za kuwalinda watu walio katika hatari dhidi ya kutekwa kiholela, kushikiliwa au kutoweka. Nchi hiyo ya kusini mashariki mwa Asia yenye rekodi, rekodi mbaya ya haki za binadamu katika miaka hivi karibuni inatafuta kiti katika Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa na inaonekana inatumia inatumai kuidhinishwa huko, kuidhinishwa huko kutasaidia ugombea wake wa baadaye mwaka huu. nde wimbo tiktik ulimbwa na distinct. Ni mambo hayo ya vio express. Tukiendelea na mpango wetu mzima sasa baadaye, baadaye lakini <tag> Patrick, sikujua kwamba kule nasikia kama <cocoa> taarabu <tik> <tik> namna <taglica> hii <tik> <tik> kuna kiadabu hapo kingi kweli. E, kumbe ngoma zinakuwa zipo moto sana maanake zi, eh. Kuna mwingiliano wa mitindo hata kwamba naimba huyu alikuwa naimba Kifaransa lakini kama vile ulivyozungumza ukisikia ah, mtindo utafikiri ni tarabu. Ah, Lakini kuna mitindo mingine ambayo ni tarabu lakini nikavika katika ile mitindo mipya ya uh, nyimbo za wasanii eh, wakati huu. safi msikilizaji ndivyo mambo yalivyo voa express hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc twende wapi patrick haya tunakwenda kwenye masuala ya jicho letu jicho letu tukiungana naye lucy patrick anasema uh, E, leo anamulika malezi ya kisiasa kwa watoto ambapo kwa sasa wazazi wamekuwa wakiwatafuta watoto wao mentors, kwa ajili ya kuwatengeneza amezungumza na baadhi ya vijana na wana mtazamo gani kuhusu suala hilo watu kuta, kutafutia watoto wao mamenta ni kwamba ni kipindi ambacho kimekuja sasa hivi tokea zamani mtu alikuwa hana haja kumtafutia mtoto wake mentors. Ila mtoto anajiongeza mwenyewe katika shughuli anazokwenda kuzifanya, tunakuja kushangaa mtoto tu anakuwa mwongeaji mzuri, anafanya kazi vizuri na kila kitu kinakuwa sawa. Sasa, sasa hivi unajua watoto wengi ni kwamba mpaka waelekezwe elekezwe, inakuwa ni vigumu wengine kukopi, wengine wanakopi, kwahiyo tatizo ndo linakuwa hivyo. Lakini kutafutia watoto mamenta sio, inakuwa sio, sio, sio kitu muhimu, kwamba mtoto anatakiwa aachiwe mwenyewe aenda ajifunze mwenyewe mambo, jinsi anavyokwenda mwenyewe, atapata jinsi ya kujieleza kitu fulani, atapata jinsi ya kufafanua mambo fulani. Kwa upande wangu, unaona ni sahihi kabisa kwa baadhi ya wazazi kuwatafutia watoto wao mentors kwa ajili ya kuandaa, kuwa na confidence, kujua namna gani ya kubehave ukiwa kwenye nafasi fulani, kwa sababu maisha sasa hivi yamebadilika sana. Kila mtu anatamani mtoto wake kuwa na maisha mazuri, kwa hiyo ndio maana baadhi ya wazazi wanaona kabisa misingi mizuri huanzia huko chini. Bila kutengeneza misingi mizuri, mtoto hawezi kuwa kama ambavyo vile mzazi anatamani awe. Kwa kimsingi ni sawa, kwa sababu uh, wazazi huwa wanapenda kutimiza ndoto za watoto wao, na katika namba nzuri pia, kuweza kutimiza ndoto za wa, za watoto wao ni pale pia ambapo wanaweza kutafuta mamenta ambao wanaweza kuwasaidia kuhakikisha kwa kwamba watoto wao wanaweza kufikia zile ndoto zao. Lakini shida ni pale ambapo pia unaweza kukutana pia na mamenta ambao si sahihi katika kutimiza ndoto za watoto wao, mzazi huwa wanaamini ni sahihi sana kuweza wakatumia menta, kwa sababu wana ufahamu au wana maarifa ambayo anaweza kuwasaidia watoto wao kufikia yale ambayo wanayahitaji wana Safi kabisa, ndivyo mambo yalivyo hapo katika jicho letu msikilizaji. Nafikiri ujumbe huo unafika moja kwa moja, naona ni wakati wa kupata ngoma, eh, Patrick eh, tuna mwanamuziki huyu kutoka Uganda anajulikana kama Shiba Karungi na amekuwa amepata umaarufu mkubwa kwa sababu ya nyimbo zake, lakini kwa leo anakuambia wakiru, wakikuba, wakikuba wimbo wake eh, Shiba Karunga. Basi naona kidogo mwelekezi wetu hayuko tayari kutupa ngoma hiyo. Shiba <advances> Huyu mwanamziki Patrick, unajua pia sio tu wimbo ama uimbaji, lakini pia ni mchezaji wa filamu. Kama unakumbuka ile filamu iliyotokea huko Uganda ama ilikuwa inahusu Uganda, ilikuwa inaitwa Queen of Katwe. mm -hmm. Huyu mwanamziki alikuwepo e, na e, wimbo wenyewe ni wa Kikuba. Mwanamziki anajulikana kama Shiba Karungi ni Shiba Karungi, wimbo poa kabisa, murua kabisa. Na leo ikiwa ni siku ya Ijumaa, huwa tunawaletea kabisa burudani na vibao moto motomoto, na tukisalia kwenye fani hiyo ya burudani, na spot kwenye laini ya simu tunaye Josphat Kioko kutoka kule Mombasa. Kioko, karibu sana katika matangazo ya Vio Express. Asante, asante sana Patrick. E, mashindano makubwa zaidi ya mpira wa kikapu kuandaliwa katika bara la Afrika. Basketball Africa League, BAL inaanza kesho, inafungua milango kesho Jumamosi katika ukumbi wa kimataifa wa mpira wa kikapu katika mji wa Kigali, Rwanda, na hizi ni fainali za playoffs baada ya michezo hii kuanza mapema mwaka huu, kilele chake sasa ni wiki nzima, kuanzia kesho hadi Juni tarehe mosi eh, katika ukumbi mkubwa zaidi wa kimataifa uliojengwa kwa ushirikiano wa serikali ya Marekani na NBA. Eh, kuwashirikisha wachezaji wa kulipwa mpira wa kikapu eh, timu ni nane ambazo zinapambana kuanzia kesho hadi Juni mosi, eh, timu ya mabingwa watetezi wa, wa kombe hili alhali kutoka Misri wako pamoja na Fasarabad kutoka Moroco. Kuna Rivers Hopers ya kutoka Nigeria, hawa nao wamejitoza mwaka huu baada ya kushinda michuano iliyofanyika Senegal. Kuna AS Douanes kutoka Senegal, walitamba wiki mbili zilizopita kuna Petro, Petro di Luanda kutoka Angola. Kuna US Monastir kutoka Tunisia na kuna Alhalilei kutoka Libya na timu ya mwisho ni Cape Town Tigers kutoka Afrika Kusini, walishinda katika kile kitengo cha Sahara conference. Wanaanza kesho mechi za robo fainali, kisha timu nne zitapambana katika nusu fainali. Haya ni mashindano yanayoshirikisha wachezaji wakubwa zaidi wa kulipwa, na baadhi yao ni wanafunzi wanaocheza wa katika kile chuo cha mpira wa kikapu cha NBA, Academy. Lakini hamna timu yote ya Afrika Mashariki iliyofuzu, zote tatu ziliondolewa. Haya, haya ni kuhusu uh, michezo na kuhusu burudani. Vipi, kunaendelea nini Mombasa au maeneo mengine hapo? Kuna mziki tele katika ukumbi wa Fort Jesus kila wikendi, na wameboresha zaidi kualika wageni na watalii katika ile tua ya usiku. Mbeleni ilikuwa tua inaambatanishwa na Uh, mlo wa usiku kutembeza safari za kitalii, na ni njia moja ya kuonyesha watalii wa nyumbani kwamba kunakuwa na sinema, kunakuwa na mankuli na ziara katika ule ukumbi saa za usiku, na familia na wageni wanaozuru Kenya wote wanakongamana. Ina, inafanyika leo inafanyika kesho, na hiyo sasa imeboreshwa zaidi kupitia makumbukumbu makafaji ya kitaifa ya Kenya kama njia moja ya kuwavuta watalii kupitia utalii huu wa kumbukumbu haya kumbu. Basi bila shaka mambo mazuri sana, nasikia uh, huko Kenya mambo yako sawa kabisa, mmekaa vizuri, bila shaka upande wa burudani mtaburudika. <laughs> Eh, mta <laughs> bila shaka, safi kabisa. Shukran sana Patrick. I amin mean, shukran sana Josphat Kioko mwenzetu huko. Nafikiri Patrick, muda uliosalia, tuangalie yale yanavuma kwenye mitandao ya kijamii, na naona huko Kenya umetaja Kenya mpaka na mimi nikiangalia mitandaoni naona Kenya mambo yanavuma sana. Eh, hili suala la Rais Ruto kuwa hapa Marekani, ingawa mm -hmm. tumelizungumza wiki karibu wiki nzima, kila siku tunakuwa na habari zake. Naona kule Kenya magazeti karibu yote yanazungumza hilo, na sio Kenya tu, mpaka nimeona magazeti ya Tanzania na Uganda yanazungumza kuhusu ziara ya uh, Ruto. Sijui kwa nini hivi habari ya ziara ya Ruto imeangaziwa zaidi. Sababu kwanza mm -hmm. uh, kama ulivyoona kwenye vyombo vya habari hata hapa tumeifuatilia zaidi. A, ni kwamba Ruto ni rais wa kwanza wa Afrika kupokelewa katika ziara ya kiserikali amepokelewa, amepewa mapo, mapokezi makubwa sana mm -hmm. E, tangu miaka kumi na mitano iliyopita unasema rais aliyepokelewa kama vile alivyopokelewa Ruto mm -hmm. alikuwa ni rais wa Ghana wakati huo. Sasa, na... kwa hiyo ziara hii ilikuwa na maana kubwa sana, na ndio maana imeangaziwa zaidi. Na unajua katika chakula cha jioni kulikuwa pia macelebrities wengi sana, ambao walialikwa pale kushiriki kwenye chakula cha jioni. Alipokaribishwa Ruto, alikuwa rais wa zamani Barack Obama, alikuwa pia rais wa zamani Bill Clinton. Kwa hiyo ilikuwa ni ziara ambayo inaangaziwa zaidi sana, sababu ni kiongozi wa kwanza wa Kenya na kiongozi wa kwanza wa Afrika kupewa mapokezi kama yale ambayo amepewa na nimeona, kabla tujawachana na hilo, vyombo mbalimbali vya habari vinakuja vinamulika kabisa kama yale yaliyotokea kule e, katika ikulu hapa e, White House. Unaona, wanaleta e, mubashara, naweka moja kwa moja yale yanayoendelea. Lakini kando na hayo, pia kuna wakosoaji mm -hmm, ambao wengi wanasema kwamba wanataka kuona pesa zile ambazo e, yote hayo ambayo Ruto yamemleta hapa, akirudi Kenya, atarudi na pesa kiasi gani hasa ikilinganishwa na hela alizotumia eh, kwa ujumbe wake kufika hapa. Ukikumbuka mambo ya ndege ambayo yameitumia, yamekuwa yamezua gumzo sana, hasa kwenye mitandao ya kijamii. Haya, bila shaka, kuhusu habari nyingine ambazo zinazungumzwa zaidi kwenye mitandao ya kijamii, kuna huyu, sijui ni mwiteje, ni wanawaita wapanda milima wakwea milima, ukwaya wakwaya, Haku, wakwaya milima. Wakwaya milima. Uh -huh. Basi ni mkasa ambayo ni habari ya usikitisha. Huyu uh, uh, Mkenya anaitwa Joshua Cheruiyot Kirui uh, ambaye alikuwa huko Nepal kwenye ile milima mikubwa mikubwa ya Nepal uh -huh. Alikuwa me, uh, amepania kupanda hadi mita elfu nane. Lakini hakuweza Hakuweza, na wanakuambia kushavuka mita karibu, kisha karibia pale kwenye mita elfu sita inabidi uweke, mm-hmm. ile oksijen ambayo hapana, ule oksijen ambao unaitumia wewe, lakini ile nyingine ya ziada ile ya kwenye kile, eh, wanaita jile, eh, chupa la oksijen. Sasa yeye alikuwa amesema ntakwenda huko bila kutumia chupa la oksijen. Basi matokeo yake ni kwamba amefariki dunia pamoja na huyu mwelekezi wake kutoka kule kule Nepal ambaye kufika sasa haijulikani alipo. Ni msikilizaji ni kati ya yale yanayovuma mitandaoni. Naona ndio muda tuliokuwa nao upande wa pili. Tumekuwa naye msimamizi wa kipindi ambaye pia ni produsa wetu Abdu Shakur Abud. Hapa studio nimeshirikiana na Patrick Ndwimana, mimi naitwa BMJ Mridhi na shukran pia kwa Josphat Kioko akiwa Mombasa, tumeshirikiana naye. Kuweni na wikendi njema.